Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
từ những năm đầu tiên khai sinh ra dòng Range Rover, Land Rover đã định vị đây là dòng xe offroad "hạng sang". nên chẳng ngạc nhiên với ngoại thất và nội thất bóng bẩy, sang trọng của Range Rover (RR).
nhưng đối với RR thì việc offroad cũng không hề thua kém các dòng LandRover (LR) chuyên trị offroad như freelander hay defender.

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên
Land Rover luôn là mơ ước của em vì thế em biết tí.

Hãng xe Anh quốc này được cả Thế giới biết đến là nhà chuyên chế tạo các xe SUV đẳng cấp, có thể nói là nhất. Land Rover không làm sedan, van, hay truck... mà chỉ sản xuất SUV với 3 dòng sản phẩm lừng danh là DISCOVERY, DEFENDER và RANGE ROVER. Ngoài ra còn chiếc Freelander nhỏ hơn nhưng không thịnh hành ở VN ta. Thương hiệu Land Rover là của Anh nhưng đã từng qua tay sở hữu của các đại gia xe hơi Jagua, BMW, Ford.

Hiểu nôm na thì Discovery là sản phẩm truyền thống, lâu đời và chững chạc nhất của Land Rover. Truyền thống cùng với nó là Defender nhưng chiếc này bụi bặm và phong cách lội ruộng rõ rệt. Với bản standard, nó vẫn dễ dàng bị nhận ra ngay và tò mò nhìn ngắm khi vào trong phố. Chiếc Range Rover là chiếc trẻ nhất, thời trang nhất và khỏe nhất với động cơ V8 khủng bố có công suất từ 380 đến hơn nửa nghìn mã lực tùy lựa chọn động cơ, cùng với người lái là Rooney, Ferdinand, Sharapova... và cả mafia.
Dù thế nào thì cả 3 chiếc này đều là đỉnh cao về các tính năng đi lại và đặc biệt là offroad. Các bác xem kênh Discovery sẽ thấy xuất hiện liên tục 2 chiếc Discovery và Defender cạnh mấy con hiêu hay sư tử ở đâu đó bên Phi châu, còn xem đám cưới Hoàng gia Anh sẽ thấy mật vụ đi Range rover. Chiếc Range Rover các bác nói chuyện trên kia được nói đến 1 cách không ngoa lắm là đi đường bằng thì êm như Mer S, còn đi offroad thì "bóp" cả GL đấy ạ. Năm ngoái tại VOC 2010 bác nào được nhìn con TRÂU V8 thật sự này gầm thét vượt chướng ngại rồi tự về đích ở hạng Open đảm bảo về sẽ lên Google gõ Land Rover ngay. Cuộc thi offroad huyền thoại Camel Trophy trở nên huyền thoại 1 phần chính vì vì các xe Land Rover Huyền thoại.

Bác Rover sì pót mở thớt này nhưng chắc không biết mấy về Land Rover, thấy có đoạn bác bảo Landrover hay Rangerover cũng thế thấy ngại quá. Nhưng mà bao giờ mới bằng được bác có RR sport đi đây!!

Hạng B1
22/4/10
78
9
8
Range Rover offroad thì thích rồi nhưng có bác nào dám lao em nó xuống bùn không ạ? hơi bị xót, xác định offroad làm em Defender 2.4 máu dầu, phê điên đảo, xem trên Fifth Gear nó review 1 em Defender trang bị full đồ, xem xong mê luôn!@

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên
Con Range rover mới bây giờ ngang 1 căn chung cư kha khá, bác nào không phải lo đến kiếm tiền mới đem lội ruộng được. Còn Defender mới bây giờ trước thuế trước bạ cũng đâu chín chục ngàn Mỹ. Xe tốt thế làm sao mà rẻ được các bác.

Nhưng nếu ọp mà tìm được mấy em đời cũ trong vòng 10 đến 20 năm mà cân lại đã là cực ngon. Defenfer đời ấy đã trang bị tiêu chuẩn tời, lốp, khóa vi sai đầy đủ cả.
Chẹp chẹp... nhưng mà kiếm đâu ra.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Em túm cái quần lại sau khi đọc hết mấy trang tranh lụn của các bác.
Các bác óp dốt cần là cần cái NGON-BỔ-RẺ,còn RR nhiều xèng,quyết không ốp dốt được vì nó nhiều xèng quá,nhưng nếu cho các bác ý mượn hay bán rẻ cho các bác ý bằng giá TRITON,thay phu tùng bằng giá TRITON,các bác ý chẳng chê đâu ạ!
@roversport:Nếu bác có RR,em thách bác dám đi ốp dốt với hội bác Đào đó!Dù chỉ một lần.
Tóm lại,em thấy cái thớt này nên đóng lại!

Tập Lái
16/5/11
29
0
0
36
NGUYEN T nói:
Em túm cái quần lại sau khi đọc hết mấy trang tranh lụn của các bác.
Các bác óp dốt cần là cần cái NGON-BỔ-RẺ,còn RR nhiều xèng,quyết không ốp dốt được vì nó nhiều xèng quá,nhưng nếu cho các bác ý mượn hay bán rẻ cho các bác ý bằng giá TRITON,thay phu tùng bằng giá TRITON,các bác ý chẳng chê đâu ạ!
@roversport:Nếu bác có RR,em thách bác dám đi ốp dốt với hội bác Đào đó!Dù chỉ một lần.
Tóm lại,em thấy cái thớt này nên đóng lại!
xin cảm ơn bác đã bình loạn!!!thiết nghĩ mỗi người đều có quyền tự do bình loạn như bác và cái thớt này cũng có quyền tự do của nó!!!???

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Bác nói đúng!
Tuy nhiên em thấy các bác tranh luận mà không có hồi kết,Câu chuyện cứ như 2 người đi trên 2 bờ sông nên em mới đùa vậy!

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
viet thang 318i nói:
từ những năm đầu tiên khai sinh ra dòng Range Rover, Land Rover đã định vị đây là dòng xe offroad "hạng sang". nên chẳng ngạc nhiên với ngoại thất và nội thất bóng bẩy, sang trọng của Range Rover (RR).
Em nghĩ là bác nói theo quán tính chứ không thực sự hiểu lịch sử của dòng Range Rover. Ngày nay, nhắc đến Range Rover là ai cũng nghĩ ngay đến một con SUV siêu sang bóng lộn với nội thất bọc da ốp gỗ cao cấp.
Thực sự thì thời điểm phiên bản RR đầu tiên ra đời năm 1970 đến tận năm 1996, với phiên bản Range Rover Classic thì nó là loại xe SUV đại chúng với nội thất bọc vinyl và táp lô nhựa, với mục đích để có thể xịt rửa bằng vòi nước sau khi đi offroad về. Ngoại thất cũng thô thiển kinh khủng, như con bên dưới là đời 81 bác nhé. Những thứ "xa xỉ" như tay lái trợ lực, điều hòa nhiệt độ hay thậm chí là ghế bọc ...nỉ hay thảm trải sàn mãi sau này mới có.

Còn đây là là bản 1984 nhá.

Vậy mà người ta gọi con Niva nhà em là Russian Range Rover mới buồn, quá tội nghiệp cho Niva nhà em. Nếu Liên Xô không sụp đổ, có khi Niva cũng có bản Luxury chả kém gì Range Rover rồi. Lúc đó có khi người ta lại gọi RR là English Niva ấy chứ.

Ôi, thế này mà sau này trở thành dòng xe siêu sang đây, công nhận Land Rover quá giỏi trong việc thay đổi một hình tượng một dòng xe.

Còn đây là nội thất bọc da ...nhân tạo, hay như vẫn gọi là giả da cho nó sang.

Than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu. Ngày xưa tớ từng là xe xiêu xang nhá.

Last edited by a moderator:
TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Cá nhân em vẫn thấy thích những chiếc xe Niva 1500, Lada 2107, Lada 1500...như của bác, hồi xưa cơ quan ông già có 1 chiếc, cả nhà hay dùng đi về quê. Nhìn chiếc xe này lúc nào cũng có cái duyên dáng của nó. Mong bác Mig 19 giữ hoài ngọn lửa đam mê của mình