Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp JBL này vào xe có được không?

Tập Lái
16/9/06
33
0
0
RE: Lắp JBL này vào xe có được không?

Trích đoạn: tran_phuong

Cai nay toi cung gan matiz,cop sau no danh rung cua luon do bac.Nho thay them 2 cai loa hot xoai o cua truoc nghe ba chay luon.

Bác gắn loại nào mà bác bảo là hột xoài trong khi JBL loại đấy là không phải hột xoài? Bác nêu cụ thể loại gì? Bi diêu tiền? cho cháu còn tham khảo chứ!! Cháu ở Saigon.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Cái QLQB đó lắp cho xe Matiz hợp lý đó. Nhiều xe lắp rồi. Những lúc dừng xe, mở cửa kính, bật lên cũng đã như có dàn di động vậy.
Chỉ có điều, loa đặt ở cốp xe, ảnh hưởng đến hành lý chất lên đó. Nhưng mấy khi mình để đầy hành lý trong cốp đâu, phỏng ạ.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: moneymind

Bác nói rõ là bác gắn loại nào 700k? Đúng y chang loai JBL cháu hỏi mà chỉ 700k? Loại đấy là loại gì nghe chất âm thế nào bác nêu cụ thể để cháu còn kết luận --> chọn hàng
:D

Tui gắn cái sub điện mà bạn busycat555 post hình trên kia chứ không phải loa JBL mà bạn nói đâu. Tui thay đầu cassette "zin"của xe bằng đầu DVD Protec của TQ (2.500.000 VND) đọc được MP3, WMA, không kén đĩa, gắn thêm cái sub điện ở cốp sau(700.000 VND bao công ráp, bo cho thợ 50.000 VND nữa), không thay loa 'zin" của xe, vậy mà nó đánh cũng rung rinh luôn. Xe "cùi bắp" thì chơi đồ 'cùi bắp" thôi!!! Khi tui bán xe ông chủ mới khoái lắm, trả tiền liền không kì kèo gì cả. Hi Hi Hi

Tập Lái
16/9/06
33
0
0

Bác cho hỏi cái này có lắp vào sedan được không? Em thấy matiz khi đặt phía sau ngăn hành lý thì âm nó vẫn nằm trong xe. Em ra chỗ saloon xe có bán cái này, nhưng họ bảo là sẽ đặt trong cốp xe. Mà sedan thì đặt trong cốp làm sao âm thanh lọt vào trong được?? Họ bảo cứ bỏ trong đấy nó đánh uỳnh uỳnh vậy thôi???

Trích đoạn: doubleenter

Cái QLQB đó lắp cho xe Matiz hợp lý đó. Nhiều xe lắp rồi. Những lúc dừng xe, mở cửa kính, bật lên cũng đã như có dàn di động vậy.
Chỉ có điều, loa đặt ở cốp xe, ảnh hưởng đến hành lý chất lên đó. Nhưng mấy khi mình để đầy hành lý trong cốp đâu, phỏng ạ.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: moneymind

Bác cho hỏi cái này có lắp vào sedan được không? Em thấy matiz khi đặt phía sau ngăn hành lý thì âm nó vẫn nằm trong xe. Em ra chỗ saloon xe có bán cái này, nhưng họ bảo là sẽ đặt trong cốp xe. Mà sedan thì đặt trong cốp làm sao âm thanh lọt vào trong được?? Họ bảo cứ bỏ trong đấy nó đánh uỳnh uỳnh vậy thôi???

Không được đâu bác ơi, nó dùng cho mấy xe hatchback (5 cửa) như Matiz hoặc Van, SUV như Zace, Jolie... thôi vì nó để chung trong cabin, mà cũng chỉ để nghe đỡ ghiền chứ làm sao bằng mấy dàn xịn được. Bác mà để trong cốp khi nghe nhạc người ta tưởng bác bắt cóc em nào bỏ trong cốp kêu công an túm cổ bác đó, vì nó nghe ùng ục giống ai đạp trong đó vậy mà.:D:D:D

Xe sedan thì lên bác Phú (OS Cafe) đó, bác ấy làm cho. Dàn thường thường cũng đâu có bao nhiêu đâu?

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/06
863
95
43

Sedan thì phải lắp ở sau cốp với cái loại này chứ lắp ở đâu được bác @trungnghia ? Xe em cũng lắp loại Xplod 8" đánh cũng ầm ầm à . Nói là ở cốp chứ nó cách khoang hành khách có mỗi cái lưng ghế của băng sau thôi bác à , nghe vô tư. Trừ khi bác lắp sup điện loại mỏng lét nằm dưới ghế ngồi á

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: vsp74

Sedan thì phải lắp ở sau cốp với cái loại này chứ lắp ở đâu được bác @trungnghia ? Xe em cũng lắp loại Xplod 8" đánh cũng ầm ầm à . Nói là ở cốp chứ nó cách khoang hành khách có mỗi cái lưng ghế của băng sau thôi bác à , nghe vô tư. Trừ khi bác lắp sup điện loại mỏng lét nằm dưới ghế ngồi á

Đánh ầm ầm mà nghe có hay không hả bác??? Tôi lắp vào Matiz, nghe tạm được thôi.

Tôi mới đổi qua Maz3, định thay dàn mới trong xe mà chưa đủ tiền. Tôi thấy anh em trong DĐ này nói Sub hơi nghe có chiều sâu hơn, không bị bể, Sub điện không bằng.