Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: LẮP THÊM ĐÈN CHO DÀN ĐÈN HẬU CỦA PREMACY

Em đã thử nghiên cứu cách lắp thêm đèn hậu cho con Pre của em. Tổng thiệt hại hơn 200,000VND (sao bác haisnguyen làm mất có 10,000VND được nhỉ??[8|]).

Do diện tích phần nhựa cần khoét lổ để nhét đèn vào khá ít nên phải sử dụng loại đèn có chuôi dẹp (giống như đèn hậu hiện tại của Pre). Giá bóng đèn đã thiệt hại 50~80,000VND. Phần chuôi đèn dẹp rất khó kiếm và giá cũng rất đắt.

Tập Lái
16/3/05
37
0
0
Hà nội

Cái khoang trống mà bác Dodge hỏi có lẽ là để lắp đèn sương mù sau, ở VN thì no need nên chẳng đề làm gì cả.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Cái khoang thứ 3 này lớn nhất, hoành tráng nhất trong cả cái đèn hậu, không lắp kể cũng phí thật.

Hôm qua tôi vừa hỏi dưới Đỗ Ngọc Du (lần trước bác HaiNV giới thiệu) nếu lắp đui đèn của Laser có cả gioăng cao su và bóng + với công khoan và lắp ráp là 220K - chưa mặc cả - thời gian hết 30'. Tuần tới sẽ làm chuột bạch rồi thông báo với các bác kết quả.

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

oái zoài...từ từ bác ơi...bác Nhớ vợ có cách làm mấy anh em cùng làm hết có chưa đến 100K một xe đâu...hehe nín đi, đợi bác nhớ vợ giải quyết vụ bị *** pòm đã:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đây rồi, sau vụ giải quyết cái lỗ trên bằng lái tôi mới có thời gian tiến hành cái đèn của xe
thực ra Hãng MAZDA chế tạo cái khoang đèn đó tùy theo từng thị trường để đáp ứng thôi, có nơi đó là đèn sương mù nên tôi mua thêm 2 cái đui và cái khoét tôn để khoét cái lỗ theo đúng tiêu chuẩn
Cái đèn BEFORE

Cái mũi khoét

cái đui đèn có gioăng cao su kín nước

Caí lỗ khoét xong

Cái đèn AFTER

Sau đó mua 2 bóng đèn hậu xe máy 12V 5/21w lắp vào đẹp tuyệt tổng cộng dưới 60k vnđ,

Last edited by a moderator:
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác nào cần cái lưỡi khoan đặc chủng đó thì hú em nha, Free !:D

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: nho_vo

Đây rồi, sau vụ giải quyết cái lỗ trên bằng lái tôi mới có thời gian tiến hành cái đèn của xe
thực ra Hãng MAZDA chế tạo cái khoang đèn đó tùy theo từng thị trường để đáp ứng thôi, có nơi đó là đèn sương mù nên tôi mua thêm 2 cái đui và cái khoét tôn để khoét cái lỗ theo đúng tiêu chuẩn
Sau đó mua 2 bóng đèn hậu xe máy 12V 5/21w lắp vào đẹp tuyệt tổng cộng dưới 60k vnđ,

Bác đấu 2 cái bóng mới vào đèn phanh, xi-nhan hay đèn lùi? Có thể mượn bác cái mũi khoan đặc chủng đấy không? Cái đui đèn của bác có phải là đui Laser không, giá bao nhiêu? Thanh kìu!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Toi chơi bóng kép 2 dây tóc 5w và 21 w đấu song song với cái bóng đèm trên cùng theo xe nên khi bật đèn đi đêm nó lên 5w khi phanh thì nó sáng 21w
Cái mũi khoét này thì dễ kiếm thôi tuy nhiên tuỳ theo cái đui các bác kiếm được đuường kính bao nhiêu thì mua cái mũi khoét đường kính phù hợp, đui thì có thể mua của xe nào cũng được, cái đui của tôi của xe Lacetti đường kính 26mm
mua đui cũ cũng OK giá ngoài chợ trời chắc 10k/cái là cùng

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/9/04
21
0
1

Không biết có phải xe Mazda nào cũng vậy không. Mazda 6 cũng có trống 1 lỗ để gắn đèn trong cụm đèn hậu. Nếu bác nào lười (như tớ) thì lên Mazda Pasture, thợ nó làm cho : 300K bao cả vật tư lẫn công. Giá cách đây 1 năm

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em tìm ra nơi bán chuôi dèn ghim hiệu stanley, hàng theo xe giá 15K chiếc, bóng đèn ghim (giống như bóng của Pre) giá 15k, vị chi 2 cái đèn hậu lắp thêm thiệt hai 60k. Chuôi đèn stanley có luôn joint cao su chống bụi, nước y chang như cái trong xe, khỏi lăng tăng dán keo, trét silicon gì hết! Bác nào muốn mua em chỉ chổ cho (Sài gòn)