Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
chỉ sợ đêm dậy đi tiểu thấy bóng trắng ai đó đang nhìn mình chắc vui lắm
Đi nhiều thỉnh thoảng cũng có vài hiện tượng lạ lạ lắm bác ợh :D
mấy bác hội off road hay chơi kiểu này mà còn đi cả trăm xe, như hành quân.
Em chỉ nhóm nhỏ vài xe thôi
có lập hội đi chung mới vui và an toàn.... :D
Cũng khá an toàn vì em cũng tìm hiểu và khảo sát điểm trước khi hạ trại ợh
Chưa đi nhưng thắt mắc là: hem bít đi vẫy rồi mình ị ở đâu ta? Khi có phụ lữ nữa, rùi lấy gì rửa cửa hậu sao nữa (ko dùng lá được vì sợ dính voi móng tay nó thúi thúi khó chịu lém)
Ị trước hoặc sau khi hạ trại bác ợh. Nữ thì có thiết kế phòng dã chiến riêng nếu có nhu cầu :D.
Nước thì mang theo khoảng 50l là đủ cho 1 ngày cắm trại khoảng 5-7 người

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Anh em đi camping nhiều thì giữ vệ sinh môi trường là yêu cầu phải có, tất cả rác thải đều được thu dọn bỏ bao mang ra ngoài. WC nữ thì có lều dã chiến, nam chỉ cần cây xẻng gấp đào hố bón phân xong lấp kín. Tắm rửa dư dả thì lắp roadshower, không thì 2 bình nước suối là xong.
Camping là trải nghiệm cùng thiên nhiên mà không hotel resort 5* nào có :p dù là lên rừng hay xuống biển.
Lên Đà Lạt chạy xe vô rừng ngủ: có bác nào có sở thích giống em không?
Lên Đà Lạt chạy xe vô rừng ngủ: có bác nào có sở thích giống em không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
27
Anh em đi camping nhiều thì giữ vệ sinh môi trường là yêu cầu phải có, tất cả rác thải đều được thu dọn bỏ bao mang ra ngoài. WC nữ thì có lều dã chiến, nam chỉ cần cây xẻng gấp đào hố bón phân xong lấp kín. Tắm rửa dư dả thì lắp roadshower, không thì 2 bình nước suối là xong.
Camping là trải nghiệm cùng thiên nhiên mà không hotel resort 5* nào có :p dù là lên rừng hay xuống biển.
View attachment 2202399View attachment 2202400View attachment 2202405
4S có lập nhóm đi ko bác?

Hạng D
24/8/07
1.662
2.709
113
Em cũng rất thích kiểu này, nhưng chỉ dám làm trong ngày, chiều là cuốn gói về lại khách sạn.
Bác cẩn thận có đi thì đừng publish địa điểm trước nhé, giang hồ hiểm ác không biết ngày nào sẽ xảy ra chuyện đâu (mà chắc bác cũng quá rành rồi) :)
Bình thường thì ai cũng sẽ như bác, nhưng chủ topic thuộc týp sâm mình rồi, giống như làm mấy chú làm cảnh sát phải máu lửa và gan dạ, ko thì sao trấn áp dc bọn cướp

• Haha
Reactions: Jangnhut