Hạng B1
25/12/14
63
56
18
Tp.HCM
Bác oi
Vậy nhưng bác nên lên bi-xenon. Cảm giác đi xe khác liền. Đen Cos bi-xenon cắt ngang ko chói mắt người khác như halogen.
Thead đăng kiểm q7 tẩm nay ko có bài mới. Chắc hết khó rồi. Cuối năm em đi đăng kiểm coi sao.
Vậy nhưng bác nên lên bi-xenon. Cảm giác đi xe khác liền. Đen Cos bi-xenon cắt ngang ko chói mắt người khác như halogen.
Thead đăng kiểm q7 tẩm nay ko có bài mới. Chắc hết khó rồi. Cuối năm em đi đăng kiểm coi sao.
Bác ơi! cho em hỏi bác nếu thay bóng xong mình đi đăng kiểm có làm khó dễ gì mình không? thanks bác

• Like
Reactions: DKmarket
Ở đây e cung thay led xhp70 giá hinh nhu la tot nhat hcm roi , mà khong biet chat luong dam bao ko thoi :)
Theo như Clip đăng thì không thấy chói vì chỉnh quá thấp, 70% ánh sáng được chỉnh chúi xuống nên thấy mặt đường rất là sáng, nhưng nhược điểm là không thể chiếu xa được. Nếu đi nhanh ngoài quốc lộ thì phải bật fa liên tục mới thấy được phía trước. Cơ bản là bóng led hay bóng xenon nếu lắp lên chóa phản xạ của halogen đều sai tiêu cự nên không thể cho ánh sáng đúng được. Do đó ánh sáng ko thể gom hết xuống đất như halogen mà tầm 60% xuống đất còn 40% phát tán ra môi trường xung quanh, chính 40% này là tác nhân gây chói cho xe ngược chiều.
- Về kĩ thuật cấu tạo thì dây tóc halogen, nguồn phát sáng là 1 đoạn ống thẳng nhỏ tầm 4mm, đường kính < 1mm, trong khi đó led là 1 mặt phẳng với kích thước 4mm x 8mm, hoặc xenon là khối bầu dục. Nếu muốn led có tiêu cự đúng như xenon thì hiện có bóng Philips H11 xịn, có cấu tạo 4 led có kích thước 1mmx1mm xếp hàng dọc, thành 1 đoạn 4mmx1mm. Led này lắp cho đèn gầm là chuẩn luôn, đường cắt và ánh sáng rọi xuống đường y chang bóng Halogen. Nhưng nhược điểm là loại led này công suất ko cao, chỉ tầm 9-10w/1 bóng, do đó chỉ sáng hơn halogen zin tầm 30-40%. Hiện TQ cũng có sx loại bóng theo cấu tạo như thế này chân H4 cho các dòng xe như i10, nhưng lại hạn chế về công suất và cường độ sáng. Với giá thành Led hiện nay cùng với chất lượng thì lựa chọn bi xenon sẽ hợp lí hơn. Cường độ sáng mạnh hơn, chiếu sáng rõ ràng hơn, lắp đặt đúng thì hoàn toàn ko gây chói xe ngược chiều. Đó là kinh nghiệm gần 10 năm gắn bó với đèn xe hơi của em.

Tập Lái
16/4/17
2
0
1
39
Con L7 xhp70 này chắc là của lão @racer_one đây mà, xài rất ok. E vừa gắn chỗ lão ấy xong. Hài lòng

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Mới đăng kiểm đợt rồi, chả thấy hỏi hay hạch họe gì. Đăng kiểm Q7.

p/s: Có lẻ giờ Xenon có projector là bình thường rồi. Giống như ngày xưa xe dán kính đen là bị CA soi. Giờ xe mới xuất xưởng kính đã đen thui. :D

• Like
Reactions: HoaTien86
Tập Lái
15/2/17
8
1
3
34
Khuyên các bác nên lên hẳn bi xenon hay bi led, led cưoengf độ sáng thật nhưng as ko gom vì sai tiêu cự, mà mỗi xe mỗi choá mỗi tiêu cự nên ko có cái đèn led hay xenon nào mà chính xác đc, các bác thử lắp 1 bên thôi rồi so với đèn zin sẽ thấy, halogen zin có đường cut rõ và tụ tại điểm cut nên chiếu xa dù as ko mạnh như led, em cũng chơi led xhp70 i7 rồi cũng chỉnh hết các rảnh rồi as vẫn như shit.. cái cần là sáng mạnh nhưng phải cắt rõ cos ra cos pha ra pha chứ ko phải toà loà khắp nơi vậy.

Tập Lái
15/2/17
8
1
3
34
Em dư cặp led xhp70 i7 ko dùng 4300k nè, bác thích ko em để rẻ lại cho bác. Inbox hoặc gọi 0905003256. Em mua ngoài Akauto An dương vương còn bh.