Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Nhưng vẫn phải thừa nhận khi đi đg xã xấu gồ ghề thì dòng xe Japan vẫn hơn hẳn xe Đức, nhiều xe chạy công trình vẫn bền bỉ còn nếu X5 hay GL mà đem chạy vậy thì phải vài ba con mới đem so 1 con Land hay Prado hay Pajero.
Còn so sang hay an toàn hay vận hành đg bằng thì xe Đức lại chất hơn hẳn.
Chưa bh mà mua xe Mec hay Bun hay Audi lại rẻ như thời điên này, 5 6 trăm là ỡi 1 em C hay Bim 3 hay A4 khá là ok, mà tầm 600 là chỉ mon men camry cũng tầm 10 niên. Mà đồ xe Đức ngoài cũng same same đồ cho camry hãng...
1 bác gửi con C180 chắc 1718 năm chỗ hầm xe em để, có thợ trả 200 củ mà lúc đó phải sửa gì đó cũng 3 chục củ, bác này ko bán mà nhất quyết sửa, và xe hiếm khi chạy nhưng ko bán vì đã từng chạy xe nhật rồi, thi thảng đi thôi mà vẫn khen con C này còn quá ngon.
bác dùng sai công năng, X5 vs GL tuy to nhưng cũng chỉ để cho đường đẹp hoặc xấu nhẹ vì dù sao cũng chỉ là Unibody/Crossover về mặt thiết kế cơ khí, sao ăn được mấy con Chassis kiểu xe tải được

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Các tạp chí ở mỹ bình chọn dòng GX là mẫu xe đáng tin cậy nhất mà bác, có sao thì người ta mới bảo lành chứ.
Đánh giá đấy nó phiến diện lắm bác. Cái xe có mỗi xác không thì không cần đánh giá cũng biết lành. Toy làm được cái xe an toàn, tiện nghi, cảm giác lái thật tay, chay tộc độ cao như Porsche mà vẫn "lành" như Vios thì mới đáng gọi là vượt trội.
Chạy lảo đảo như Fortuner cũng vỗ ngực là lành có khác gì thằng ăn mày vỗ ngực ta đây tốn ít tiền mua quần áo. Nghe hài hài

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Nên xác định tư tưởng rằng: xe nhật là xe đi cày cuốc; xe đức, xe âu là xe đi chơi!
Có cái này thi ko hiểu sao đc ạ, đó là cưỡi 1 con LX570 thì rất dễ dc hâm mộ và dc coi là đại gia, còn GLS 500 thì mấy ai hiểu giá trị của nó đâu ạ!

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Đánh giá đấy nó phiến diện lắm bác. Cái xe có mỗi xác không thì không cần đánh giá cũng biết lành. Toy làm được cái xe an toàn, tiện nghi, cảm giác lái thật tay, chay tộc độ cao như Porsche mà vẫn "lành" như Vios thì mới đáng gọi là vượt trội.
Chạy lảo đảo như Fortuner cũng vỗ ngực là lành có khác gì thằng ăn mày vỗ ngực ta đây tốn ít tiền mua quần áo. Nghe hài hài
Porsche là thương hiệu cao cấp làm sao Toy bình dân so sánh được. Nói chung mỗi cái xe nó phục vụ từng nhu cầu khác nhau. Người không đi pors lại mê pors, người đang đi pors lại chán pors vì xe nó vọt, khỏe đi trong thành phố bất tiện (như bà chị dâu em). Nói chung, nếu ai ở vn thì nên chọn chiec xe phù hợp đường xá với vn.

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Bác Up dùm mình cái hóa đơn mà khách bảo dưỡng xong ấy, dạng như thế này này :)
View attachment 1914382
Chứ 3 cái phần mềm kia lòe ai, ngoài ra mình chả thấy dc gì từ cái hình bé xíu ấy =)) Lexus nó cứa sâu k thua gì Mer đâu chứ mà đùa.

RX mới giá cũng rẻ hơn GX chứ sao mà bằng dc bác, giá bán ra đã thấy con RX thấp hơn con GX rồi :D
Thế ông nói hãng nào thay 4 cái nhún RX 200 củ. Ông chỉ cần đưa cái hoá đơn 4 cây nhún RX nào mà ông thay dc giá đấy lên đây.tôi lên đây xl và nói tôi chính là thằng XL. Còn ông không đưa cái hoá đơn lên đây dc ông có giám nói như tôi không. Mún lên đây nói gì cũng phải cho logic xíu.còn ông có xe lexus thì lưu cái hình có mã phụ tùng tôi gửi lên á. Hum nào vào hãng nào bão dưỡng xe thì đưa ra cho cố vấn nó kiểm tra có đúng không thì bik liền

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Porsche có làm xe khung gầm rời đâu bác.

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Chính xác là họ có lượng fan riêng , rất cực đoan , họ đã yêu thì khó thay đổi vì em nó chiều mọi lúc mọi nơi cho các tay nài già U50 trở lên . Em sắp 50 mà đã mê rồi .

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Porsche là thương hiệu cao cấp làm sao Toy bình dân so sánh được. Nói chung mỗi cái xe nó phục vụ từng nhu cầu khác nhau. Người không đi pors lại mê pors, người đang đi pors lại chán pors vì xe nó vọt, khỏe đi trong thành phố bất tiện (như bà chị dâu em). Nói chung, nếu ai ở vn thì nên chọn chiec xe phù hợp đường xá với vn.
Đang nói con GX của thương hiệu hạng sang LexUS mà bác bảo là bình dân. Bác coi thường Toy quá.
Con Rx bên Mỹ rẻ hơn Glc, rẻ bằng nửa Maccan. về VN 1 con Rx350 mua đc 3 con GLC hoặc 2 con Maccan. Bác thấy độ sang khủng của nó chưa? :D

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Đang nói con GX của thương hiệu hạng sang LexUS mà bác bảo là bình dân. Bác coi thường Toy quá.
Con Rx bên Mỹ rẻ hơn Glc, rẻ bằng nửa Maccan. về VN 1 con Rx350 mua đc 3 con GLC hoặc 2 con Maccan. Bác thấy độ sang khủng của nó chưa? :D
Thì em nói Toy chứ có nói Lex đâu Bác. Trên kia bác nói chừng nào toy làm được con xe an toàn tiện nghi, cảm giác lái thật tay, chạy tốc độ cao như pors mà lành như vios...mà! Em có bảo lex là hãng bình dân đâu.