Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Có mấy bác ngộ lắm. mua chiếc xe hơi cùng phân khúc chênh lệch cả tỷ xong chạy 10 năm sau bảo xe đó giữ giá hơn các xe cùng phân khúc. Tức nhiên roài lúc mua đã cao hơn.
Nhưng ta phải nói đến 1 vấn đề ở đây là đối tượng mua Lexus. Ko như khách hàng xe châu âu thường có xu hướng đổi xe sau vài ba năm. Đối tượng của Lexus thường mua xe kiểu ăn chắc mặc bền, chạy 1 chiếc chạy mãi. Cho nên 10 năm sau vẫn chạy con xe đó có thể dc người ngoài mến nhìn vì lí do " 10 năm trước mà bác ấy mua dc chiếc này là dữ". Cũng có thể coi là biểu tượng của sự dư dả của 1 thời trước.
Riêng e tầm tiền này e vẫn chọn BMW :D :D :D Mấy bác để ý Toyota Supra gen 5 bây giờ xài toàn máy B48 và B58 của BMW.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Còn cãi. Thế lexus LC500 có phải sports car không?
PK bác, đã nói không tranh luận tiếp rồi mà. Bản Sport là xe thể thao theo ý bác. Còn đối với em xe thể thao là xe kiểu như 911....
Bác rảnh thì xếp loại 911 vô loại gì đi, nếu như mấy xe có hậu tố Sport bác gọi là xe thể thao, hehe. Chào đoàn kết và quyết thắng.

Tập Lái
23/6/21
26
9
3
34
Một điêu ít ai nhắc tới là dù chạy xe Lexus cho đến khi cũ cũng không ai dám coi thường. Còn chạy mẹc, bim hơn 10 năm tuổi thì dân chơi nó khinh ra mặt ... vì nó biết giá trị của chiếc xe đó, và biết luôn thể loại người nào mới mua mẹc bim cũ để đi. Hihi.
Mà nếu bim mec biển số 1 chủ là khác lắm kkk

Hạng B2
26/10/07
445
411
63
37
PK bác, đã nói không tranh luận tiếp rồi mà. Bản Sport là xe thể thao theo ý bác. Còn đối với em xe thể thao là xe kiểu như 911....
Bác rảnh thì xếp loại 911 vô loại gì đi, nếu như mấy xe có hậu tố Sport bác gọi là xe thể thao, hehe. Chào đoàn kết và quyết thắng.
bác này còn cố chấp.
Porsche nó có 911 là xe supersport car, chung mâm với mấy con Fe, Lam, Bu, ...., Ford GT500, Chevrolet C8,..
Lexus LC500 là xe luxury sport car, chung mâm với Ben Conti, Aston Martin, ....
Tụi nó đều là xe sport cả.

10/5/17
1.581
1.353
118
Một điêu ít ai nhắc tới là dù chạy xe Lexus cho đến khi cũ cũng không ai dám coi thường. Còn chạy mẹc, bim hơn 10 năm tuổi thì dân chơi nó khinh ra mặt ... vì nó biết giá trị của chiếc xe đó, và biết luôn thể loại người nào mới mua mẹc bim cũ để đi. Hihi.
Xe Đức lái tốt nhưng chất lượng thì hoàn toàn không đáp ứng được nhu cầu tiêu dùng ở Việt Nam mình, đặc biệt là khí hậu. Nên dùng xe Đức sau 3 năm là buộc phải tìm cách bán gấp ngay, chứ đến kỳ bảo dưỡng lớn tốn vài trăm củ để thay linh kiện là bình thường.

Còn xe Nhật thì chạy muôn đời, linh kiện cũng hợp túi tiền hơn.

Nghĩ lại con S400 bào mất 2 tỷ cho 4 lần bảo dưỡng, thay thế linh kiện ở mốc hơn 80.000km mà cay, nhưng được cái được tính vào chi phí công ty.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bác này còn cố chấp.
Porsche nó có 911 là xe supersport car, chung mâm với mấy con Fe, Lam, Bu, ...., Ford GT500, Chevrolet C8,..
Lexus LC500 là xe luxury sport car, chung mâm với Ben Conti, Aston Martin, ....
Tụi nó đều là xe sport cả.
Dạ, ok bác. Đã bảo rồi, quan điểm khác nhau thôi, bác cay cú quâ. Vậy hen. Từ IS chuyển qua LC luôn rồi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mà nếu bim mec biển số 1 chủ là khác lắm kkk
Đâu có ai quan tâm đâu bác ơi. Họ thấy đi mech, bim 10 năm thì ní khinh ra mặt luôn chưa ở đó mà thèm coi giấy, hehe

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Có mấy bác ngộ lắm. mua chiếc xe hơi cùng phân khúc chênh lệch cả tỷ xong chạy 10 năm sau bảo xe đó giữ giá hơn các xe cùng phân khúc. Tức nhiên roài lúc mua đã cao hơn.
Nhưng ta phải nói đến 1 vấn đề ở đây là đối tượng mua Lexus. Ko như khách hàng xe châu âu thường có xu hướng đổi xe sau vài ba năm. Đối tượng của Lexus thường mua xe kiểu ăn chắc mặc bền, chạy 1 chiếc chạy mãi. Cho nên 10 năm sau vẫn chạy con xe đó có thể dc người ngoài mến nhìn vì lí do " 10 năm trước mà bác ấy mua dc chiếc này là dữ". Cũng có thể coi là biểu tượng của sự dư dả của 1 thời trước.
Riêng e tầm tiền này e vẫn chọn BMW :D :D :D Mấy bác để ý Toyota Supra gen 5 bây giờ xài toàn máy B48 và B58 của BMW.
Ko phải đâu bác, đi Lexus 10-20 năm thay bộ vỏ là ra đời mới liền nên ng ta tưởng vẫn giàu.
Nói vậy thôi chứ vd như e ở tỉnh mà có tiền mua xe sang thì cũng chỉ chơi Lexus vì vấn đề bh bảo dưỡng nó dễ, nhanh và rẻ.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Ko phải đâu bác, đi Lexus 10-20 năm thay bộ vỏ là ra đời mới liền nên ng ta tưởng vẫn giàu.
Nói vậy thôi chứ vd như e ở tỉnh mà có tiền mua xe sang thì cũng chỉ chơi Lexus vì vấn đề bh bảo dưỡng nó dễ, nhanh và rẻ.
Chơi lexus vì nó lành thôi chứ em thấy đi bảo dưỡng hãng giá không hề rẻ. Ví dụ bảo dưỡng cấp nhỏ ODO cấp 10k, 20k, 30k, 40k tổng bill toàn từ 5tr đến 6tr mấy.