Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Các bạn nói đi nhưng cũng phải nói lại.
Có thấy thằng Mẹc Bm tiền sửa chữa thay thế phụ tùng chát thế nào ko ?
Các bạn chỉ tính số tiền “1 cục” mua xe rồi tưởng nó rẻ. Ko chịu tính các chi phí bảo trì sữa chửa.

Rồi lại quan niệm đi cái xe 3-5 năm đổi. Các bạn thì đổi xe nhưng cái xe nó vẫn ở đó.

Chủ khác mua nó về lại phải tốn nhiều tiền sửa. Rồi cứ như thế 10-15 năm là biết giá trị của chiếc xe liền à :)

Tập Lái
23/6/21
26
9
3
34
Đâu có ai quan tâm đâu bác ơi. Họ thấy đi mech, bim 10 năm thì ní khinh ra mặt luôn chưa ở đó mà thèm coi giấy, hehe
Người ta nhìn biển số bác ơi. 2020 mua dc con merc khác mua lúc 2000 lắm

Tập Lái
23/6/21
26
9
3
34
E
Các bạn nói đi nhưng cũng phải nói lại.
Có thấy thằng Mẹc Bm tiền sửa chữa thay thế phụ tùng chát thế nào ko ?
Các bạn chỉ tính số tiền “1 cục” mua xe rồi tưởng nó rẻ. Ko chịu tính các chi phí bảo trì sữa chửa.

Rồi lại quan niệm đi cái xe 3-5 năm đổi. Các bạn thì đổi xe nhưng cái xe nó vẫn ở đó.

Chủ khác mua nó về lại phải tốn nhiều tiền sửa. Rồi cứ như thế 10-15 năm là biết giá trị của chiếc xe liền à :)
Có ông bạn ổng nói đi merc bim cũ chẳng tốn bao nhiêu, chỉ cuối tuần lão lấy ra cafe với bọn e. Còn trong tuần thì cty đưa rước bằng accord, kkk

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
E

Có ông bạn ổng nói đi merc bim cũ chẳng tốn bao nhiêu, chỉ cuối tuần lão lấy ra cafe với bọn e. Còn trong tuần thì cty đưa rước bằng accord, kkk
Vấn đề là để chạy đi cafe được thì cũng phải tốn 1 núi tiền rồi, hehe. Còn lại, để đi cày thì đương nhiên nó không đáp ứng nổi rồi. Sáng ra cần đi cafe nếu đề nó không nổ còn vất đó thủng thẳng lấy xe đạp đạp, chứ còn cần gấp đi cày mà nó dở chứng hoài thì mất việc, hehe

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Ko phải đâu bác, đi Lexus 10-20 năm thay bộ vỏ là ra đời mới liền nên ng ta tưởng vẫn giàu.
Nói vậy thôi chứ vd như e ở tỉnh mà có tiền mua xe sang thì cũng chỉ chơi Lexus vì vấn đề bh bảo dưỡng nó dễ, nhanh và rẻ.
Đó là tâm lý chung thôi. Với điều kiện VN cao tốc càng lúc càng nhiều. Gắn kết các tỉnh thành gần nhau hơn, và nhu cầu có “ cảm giác lái” khi chạy tốc độ cao cũng tutu tăng dần. Riêng về bảo dưỡng thì ko cần lăn tăn lắm đâu. Bác mua xe ở đâu. Thì đơn giản bác cũng sẽ đi tới khu vực đó nhiều

Tập Lái
23/6/21
26
9
3
34
Vấn đề là để chạy đi cafe được thì cũng phải tốn 1 núi tiền rồi, hehe. Còn lại, để đi cày thì đương nhiên nó không đáp ứng nổi rồi. Sáng ra cần đi cafe nếu đề nó không nổ còn vất đó thủng thẳng lấy xe đạp đạp, chứ còn cần gấp đi cày mà nó dở chứng hoài thì mất việc, hehe
Người nào chạy cafe mà xem như núi tiền thì e nghĩ ko nên đi merc bim là đúng rồi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Người nào chạy cafe mà xem như núi tiền thì e nghĩ ko nên đi merc bim là đúng rồi
Phải bỏ cả núi tiền vô cái xe để nó có thể chở bác đi cafe được đó bác. Chứ mua về không sửa thì dễ gì

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Đó là tâm lý chung thôi. Với điều kiện VN cao tốc càng lúc càng nhiều. Gắn kết các tỉnh thành gần nhau hơn, và nhu cầu có “ cảm giác lái” khi chạy tốc độ cao cũng tutu tăng dần. Riêng về bảo dưỡng thì ko cần lăn tăn lắm đâu. Bác mua xe ở đâu. Thì đơn giản bác cũng sẽ đi tới khu vực đó nhiều
Cũng khoai lắm, vd em ở trung tâm Hn, hôm trước phần mềm bị lỗi phải lộn xe 2 vòng, ra tận Mỹ Đình, mất 2 buổi chiều đi sửa. Ngu cả người.
Nếu Lex thì mang vào Toy Hoàn Kiếm là xong rồi.
Còn có bác bảo là người có lái xe nó khác. Nhưng mà có lái thì mua Alphard nằm ngả ngốn cho sướng, cũng chẳng đi Mer làm gì.

• Like
Reactions: quangnguyen3105