Hạng B2
2/8/14
224
786
123
Những link trên đâu có nói Q7 là mid-size hay Lincoln Navigator là full size đâu? Vậy dựa vạo đâu bác khẳng định Q7 là mid, hay chỉ dựa vào phán đoán rằng khung gầm nó dùng được dùng cho cả mid-size khác? Có link nào, trang web nào, video nào nói rằng Audi Q7 là mid-size không, ngoài suy luận theo cách trên?

Vậy sau này Lexus lấy platform của LX ra làm một xe mid size như GX thì LX có trở thành mid-size?

bác ko xem link của motorttrend à? nó so sánh tổng hợp tất cả full size luxury suv đó. Bác có thấy q7 ko?

bác có thấy mấy video clip của tụi đức so sánh q7 với x5 không? x5 là mid hay full?

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Em không quan tâm lắm em nó là Mid hay Full, nóm tóm lại là 5 chỗ, ngồi tương đối.
So ra con này chỉ rộng hơn GLC của Mer có chút đỉnh, mà giá thì tương đương GLE.

Nếu quan tâm tính kinh tế thì đợi tháng 5 này GLC ra thì em quất. Còn đã ko lăn tăn tiền bạc thì quất hẳn em GLE. Hôm rồi đi Motor Show em có ngồi vào thử GLE, sau đó có lái thử ở Vietnam Star. GLE 400 nhìn đứng đắn, lịch lãm, ko quá sắc nhọn.

Nhà em đang gom lúa, đợi qua tết rồi hốt 1 trong 2 em GLC hoặc GLE :D

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
80.000km chỉ mới thay motơ gạt nước + phuộc .... rx350 2010, dễ thở hơn mẹc bim audi nhiều chứ
Lexus thiết kế để vận hành nhẹ nhàng (lái chán và bồng bềnh 1 chút, giảm sóc mềm) nên sẽ bền hơn. Nhưng sau 5 năm là bắt đầu bệnh đó bác.
Merc, Bim thì 5 năm đầu nếu vận hành êm ái thì cũng không hỏng gì nhiều đâu. Sau 5 năm thì mới bắt đầu hành.
Nếu không may thì Merc, Bim rất hay đi giảm sóc do giảm sóc cứng hơn Lexus, nếu đi đường xấu nhiều là hay die.

Hạng B1
29/7/15
50
69
18
36
Cao hay không thì còn do mình nhận lại được cái gì.
Xe này cùng phân khúc Q5, cũng nhập khẩu bán có 2,2 tỉ.
Giá bán ở Mỹ RX350 và Q5 nếu cùng option thì RX350 đắt hơn khoảng vài ngàn thôi, về VN đắt hơn đến hơn 1 tỉ.
Nói chung người Việt quá mê Toy và Lexus nên giá 2 thương hiệu này bị đẩy lên quá cao so với giá trị nhận được.
Con này sao mà cùng phân khúc Q5 đc bác, Q5 cùng phân khúc với Nx thì đúng hơn, RX to rộng hơn Q5 nhiều, Q5 không có cửa so với con này. Nên nói cùng phân khúc là trật.

Tập Lái
10/7/09
49
77
18
rx350 năm nay dài 4,9 mét mà nhiều bác cứ mang glc ra so sánh thế nhỉ. Chắc chưa đi rx bao giờ, không phải tự nhiên nó giữ giá đâu ạ

Hạng D
2/10/14
1.123
39.932
113
40
e đang đi CRV, chui lên NX thấy chật hơn, chui qua RX, thấy rộng ... bằng kakaka.... cùng là Crossover mà haha

• Like
Reactions: thailoibk