Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Lo cái đám ma cho hợp tình người và có cái giấy thỏa thuận để nộp cho xxx rồi đi đongs phạt cái lỗi thiếu quan sát , ko giữ khoảng cách an toàn ( cái lỗi md nhất cho 4B khi bị người khác va chạm mặc dù đi đúng)

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng F
16/7/15
6.302
25.232
113
em nghĩ: đúng ra thì xe máy phải đền 2 khoản: thiệt hại vật chất (cái xe) + thiệt hại tinh thần (bổng dưng tài xế bị "gián tiếp giết người")

Lo cái đám ma cho hợp tình người và có cái giấy thỏa thuận để nộp cho xxx rồi đi đongs phạt cái lỗi thiếu quan sát , ko giữ khoảng cách an toàn ( cái lỗi md nhất cho 4B khi bị người khác va chạm mặc dù đi đúng)
giữ bằng cách chạy nhanh hơn hả bác???

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
em nghĩ: đúng ra thì xe máy phải đền 2 khoản: thiệt hại vật chất (cái xe) + thiệt hại tinh thần (bổng dưng tài xế bị "gián tiếp giết người")

Em nghe mấy xế già nói. Nếu tai nạn chết người mà không được bãi nại thì tài sẽ bị quy vào tội "ngộ sát". Mà tội này lại có khung hình sự.

• Like
Reactions: bnghe83 and nta139
Hạng B2
9/7/09
228
215
43
Biên Hòa - Đồng Nai
Lo cái đám ma ko thì mình ko biết, nhưng chắc cú là chủ xe mất từ 40-50 chai trở lên thì mới có giấy bãi nại để mấy XXX thả xe ra để đi kiếm cơm. Mấy XXX xử lý tai nạn thì em rành lắm, ko có $$$ lót vô thì còn lâu mới thả xe ra nhé

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chiu. thoi, o Viet Nam la vay. Phap luat ko nghiem, cai gi cung loi chu~ "Tinh`" ra de noi.

Co 1 vu xe tai dang dung den do, xe may nhau xin dam thang vao, chet ngay tai cho, the ma xe tai van bi giam. Ko dut tien thi ben xxx cu` cua ko giao xe, vin ly do "cho xu ly"...

Noi chung neu minh hoan toan ko sai thi cung phai 10-20 chai phung' dieu' + ~20 chai cho xxx... Tai bay va. gio'

• Like
Reactions: bnghe83
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-...-may-vao-lan-oto-tong-duoi-xe-tai/822516.html
Vụ này giống giống vụ ngoài Hà Nội hôm trước, ko biết có dẫn tới đòi truy tố tài xế xe tải ko nhỉ ?

"Sáng 9-8, Công an xã Phước Đồng, TP. Nha Trang (tỉnh Khánh Hòa) cho biết sáng cùng ngày trên địa bàn xã đã xảy ra vụ tai nạn giao thông làm một người chết.
Nạn nhân là ông Nguyễn Văn Hân (42 tuổi, trú tại khu đô đô thị Phước Long, phường Phước Long, TP. Nha Trang).
Theo các nhân chứng, vào thời điểm trên, ông Hân đi xe máy trên đường Nguyễn Tất Thành (đoạn thuộc xã Phước Đồng), khi đi đến khu vực trên đã chạy vào làn đường dành cho ôtô với tốc độ cao rồi tông vào đuôi xe tải chạy cùng chiều rồi ngã xuống đường.
Tại hiện trường, chiếc xe máy của ông Hân vẫn còn kẹt trong gầm xe, không bị hư hỏng nhiều còn nạn nhân tử vong nằm ngay phía sau ôtô.
Được biết, xe tải do tài xế Nguyễn Đức Nhuận (35 tuổi, trú tại huyện Diên Khánh, Khánh Hòa) điều khiển.
Nhận được tin báo, cơ quan chức năng đã có mặt tại hiện trường. Nạn nhân cũng được đưa đi cấp cứu nhưng bác sĩ xác định nạn nhân đã tử vong."
Ai là nạn nhân?

Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41

bác à luật Việt Nam! Người chết rồi miễn truy tố trách nhiệm thì đòi tiền ai

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Nếu không lo cái đám ma thì làm gì nhau, về cơ bản xe cũng bị giữ để điều tra rồi, nên tiền lo đám ma đó để lo mà đút cho mấy thằng cô hồn sống để lấy xe ra cho sớm