Hạng D
5/4/07
1.793
335
83
reddot nói:
ngoc_nude nói:
thật đáng tiếc theo thông tin chính thức của ban tổ chức VOC 2010 thì phần thi Chuyên nghiệp bị hủy . Khép lại sự kiện này trong tiếc nuối . Chia sẻ với các thành viên từ sài gòn xa xôi. Mong các bác thông cảm

Vậy là các offroader VN chưa thể vươn tới tầm chuyên nghiệp rồi !
Lỗi tại ai ? ... do ban tổ chức ? ..... do người chơi ? .....hay do mâu thuẫn về phong cách thể hiện ???
Cũng may đoàn OS do không chuẩn bị kịp nên đã không tham gia ( trong cái rủi cũng có cái may ...hic).
Hơi buồn cho nhóm bác Vulcan đã chuẩn bị tương đối kỹ cả về phương tiện lẫn con người mà không khéo phải về ... tay không ?
Đâu phải cái gì có cơ quan nhà nước nhúng vào là trở thành chuyên nghiệp . Căn bản vẫn là nhận thức của mỗi chúng ta , cần có cái nhìn nhân bản hơn và chuyên nghiệp hơn .
Ở các nước khác , nhà nước chả bao giờ nhúng tay vào các cuộc thi như thế này .Ví như bóng đá , nếu chính phủ nào can thiệp vào công việc của LĐBĐ nước mình , lập tức sẽ bị FIFA kỷ luật LĐBĐ nước đó ngay .
Em thấy có mấy nguyên nhân sau làm hỏng buổi Ọp dốt:

1. Khai mạc rườm rà quá, dự kiến hạng ruồi thi lúc 9h, nhưng lúc 10h30 em phi lên Sơn tây thì thấy bác Năm Vú còn đang tuyên thệ , nên coi như mất đi 1h30' rồi.

2. Khi bị chậm như vậy BTC ko có phản ứng kịp thời, đáng lẽ lúc 12 h thi xong hạng ruồi thì phải cho hạng trung đấu ngay lúc 1h thì mới kịp dc, đằng này còn ăn uống giao lưu nên 3h kém mới đấu hạng trung.

3. Đường đua hạng trung quá khó, các xe k thể hiện nổi tay lái mà toàn phụ thuộc may rủi xem có qua đoạn lầy không?có 2 xe k phải kéo ở đợt thi này.

4. Xe Bác davit béo bị chết máy, máy xúc cũng bị chết đề không kéo dc xe david ra, mất hơn 1 tiếng nữa

5. Cuối cùng là trời không chiều lòng người, trời nóng vãi lái, e đả mất 6 lon bò húc mà vẫn thấy oải

Túm lại là lần tổ chức này là thất bại, k tổ chức dc mà phải huỷ hạng nặng thì coi như là thất bại k thể chối cãi dc, khán giả chạy cả 50km giữa trời nắng lên là xem hạng nặng thi đấu chứ k phải là xem hạng ruồi và hạng trung đấu.

Hy vọng lần sau BTC sẽ rút kinh nghiệm và tổ chức thi vào t7, k nên thi vào CN cho nó trưng trắc

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
Bác đòi hỏi nhiều quá. Mới biết đi chạy điền kinh sao được.

Tập Lái
1/9/10
28
0
0
oto123.com.vn
thực ra thì nên tính toán một chút thì mới thành giải đấu đc. Dù sao otofun cũng chỉ là một diễn đàn và OTV còn non trẻ.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Dù sao cũng khá buồn lòng cho ae máu mê offroad , khi ngay lần đầu tổ chức đã ......"tèo"

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
kahnmr nói:
Không làm thì thôi nếu làm thì phải 'ra ngô ra khoai" chứ bác,
Ae bỏ bao nhiêu công sức, tiền bạc , thời gian từ trong này ra ngoài đó thi gặp BTC làm ăn ......c. Liệu năm sau có ai tham gia thi nữa ?

Tập Lái
1/9/10
28
0
0
oto123.com.vn
Ural 375D nói:
kahnmr nói:
Không làm thì thôi nếu làm thì phải 'ra ngô ra khoai" chứ bác,
Ae bỏ bao nhiêu công sức, tiền bạc , thời gian từ trong này ra ngoài đó thi gặp BTC làm ăn ......c. Liệu năm sau có ai tham gia thi nữa ?

Năm sau OS tổ chức đi. Mình lại nắm cơm vô nam làm phóng sự

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
Roll2508 nói:
Nhất trí với bác Daugia24h.
Anh em một nhà cả, thi đấu, trao đổi để cũng nhau tiến bộ, kg phải để hơn thua ạ.

Bác SaigonVW đang ấm ức cái cọc trên sông Bạch đằng kìa.
"Ban tổ chức sai ông liên khiết quá, bảo đi mua cây cọc 100k thì mua chừng 40-50k thôi, mua chi ... cứng thế."

EM đồ rằng BTC nghe có OS ra thi, sợ dùng cọc đểu, F1 "xơi" hết, nên phải đúc cọc bê tông, nhưng chưa kịp khô nên phải dùng cọc gỗ cứng.

Nếu có F1 ra thi truớc, bác Diên thi sau, làm gì còn cái cọc nào còn mà .. đâm bác ấy được nhỉ.
Lỗi này em cho là của F1. Đề nghị F1 có tinh thần trách nhiệm, đứng ra nhận lỗi đi ạ.

(Giống như việc bác Nhảm bị gãy tay là do ... Lý Công Uẩn ấy.
)

@ Bác Roll2508 : Vụ này là E đùa, chọc A, E trong BTC thôi mà
@ Kính các Bác :
Lý do BTC phải dừng cuộc thi thì bên VOC đã có thông báo : Đó là do muốn bảo đảm an tòan cho các vận động viên và nhất là khán giả nên Đại diện của TC TDTT đã có ý kiến chỉ đạo dừng cuộc thi.
Cá nhân E, với tư cách là thí sinh trong cuộc thi cũng thấy quyết định của BTC là hòan tòan sáng suốt . Còn về vấn đề tổ chức thì thực tình cũng phải ghi nhận sự cố gắng, nỗ lực hết mình của Công ty OTV, của các thành viên, Tình nguyện viên của diễn đàn bạn. Song vì đây là lần đầu tiên họ tổ chức một sự kiện lớn như vậy nên khó tránh khỏi sai sót. Chúng ta không nên đi sâu quá vào chi tiết của những sai sót vì trách nhiệm tìm ra các sai sót và khắc phục sai sót là của BTC
Cá nhân E cũng rất cảm kích sự tiếp đón nồng hậu, trọng thị của BTC cuộc thi đối với tất cả A, E từ các diễn đàn khác, địa phương khác đến tham gia cuộc thi.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
@bác SGVW: dạ em cũng trêu F1 thôi ạ.
Với lại kg thấy bác có ý kiến giề nên em..... gây sự tí .... xem bác khỏe mạnh hem ấy mà.
Em cũng nhất tri với bác về khoản tổ chức. Cơ mà em vẫn tiếc cho bác cái vụ cọc Bạch Đằng.