Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Nói chung xe Đức ngồi mâm khác rồi, nên việc đánh giá doanh số hàng tháng toàn là xe pho thông.? Mà nói thiệt tụi ngoại quốc wa VN nhìn ngộp toàn Merc ko, toàn GlC, C, E, S chạy đầy đường.
Phải nói vậy nè Bác : Ngoại quốc qua đây nhìn ngộp...toàn xe máy không ..kaka
VN chỉ vài Tp. lớn ....về quê đi coi có xe bốn bánh nhiều ko ...
Nhiều người cứ nói dân VN giàu ghê...ở nhà vài triệu USD .đi xe vài trăn K....hơn bên Tây nữa….…..là Tào lao …..chỉ nhìn vào 1 thành phần rất nhỏ trong tổng thể rồi phán…….
VN so với Thai, Indo còn thua nói chi so với Tây...
Còn VK về đây (bên kia làm công ăn lương) dân mình lại đi so với mấy ông VN làm Business, Quản Lý ,chủ cơ sở,... ...rôi nói dân VN Giàu...

• Like
Reactions: Huboss
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Nói chung xe Đức ngồi mâm khác rồi, nên việc đánh giá doanh số hàng tháng toàn là xe pho thông.? Mà nói thiệt tụi ngoại quốc wa VN nhìn ngộp toàn Merc ko, toàn GlC, C, E, S chạy đầy đường.
Chỉ vì ở bển ng ta có tiền cũng chả mua xe sang nếu thu nhập ko quá dư dả.Dân vn thích sĩ,nhà thu nhập nhiều khi 15-20 tr mà cũng bán đất mua xe hơi xong đắp chiếu ko đi
Xe hơi ở nc họ thì như xe máy bên mình ấy.
mình mua cái xe hơi,câu đầu bố mình nói :"chạy ít thôi ko nhanh cũ" @@

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Nhưng nói chung có tiền mua con này khá oke :D ,nhập đức thì bền,kiểu dáng năm 2020.

Hạng B1
6/1/15
91
49
18
Ngon, nhưng qua cái vũng nước mưa là... off line, kêu máy cày thôi.,, Cái cầu sau mà kêu lụp cụp là 200 chai nhé... Có tiền thì cứ chơi thôi, chơi cho sướng cuộc đời ngắn ngủi...

• Haha
Reactions: Huboss
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Chỉ vì ở bển ng ta có tiền cũng chả mua xe sang nếu thu nhập ko quá dư dả.Dân vn thích sĩ,nhà thu nhập nhiều khi 15-20 tr mà cũng bán đất mua xe hơi xong đắp chiếu ko đi
Xe hơi ở nc họ thì như xe máy bên mình ấy.
mình mua cái xe hơi,câu đầu bố mình nói :"chạy ít thôi ko nhanh cũ" @@
Vấn đề bác nói ko sai nhg mà đào sâu làm gì, đây là forum về oto thì mình nói oto thôi. Còn chuyện kinh tế, GDP, rGDP gì đó dẹp qua 1 bên. Thêm nữa là mình suy nghĩ tích cực hơn 1 chút ngta thu nhập thấp nhg cố mua oto vì đam mê đi. Vùi dập làm gì? Mà bác lo chi chuyện thiên hạ, thu nhập của ngta mà, ngta có sức chơi có sức chịu hahaha. Nhờ vậy các hãng xe mới bán dc xe chứ. Những người thu nhập thấp vẫn mua xe đã làm cân bằng sức mua cho những người có thật nhìu tiền mà ko mua oto rồi. Nói chung vui và đam mê là ok rồi

• Like
Reactions: K@nny
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Phải nói vậy nè Bác : Ngoại quốc qua đây nhìn ngộp...toàn xe máy không ..kaka
VN chỉ vài Tp. lớn ....về quê đi coi có xe bốn bánh nhiều ko ...
Nhiều người cứ nói dân VN giàu ghê...ở nhà vài triệu USD .đi xe vài trăn K....hơn bên Tây nữa….…..là Tào lao …..chỉ nhìn vào 1 thành phần rất nhỏ trong tổng thể rồi phán…….
VN so với Thai, Indo còn thua nói chi so với Tây...
Còn VK về đây (bên kia làm công ăn lương) dân mình lại đi so với mấy ông VN làm Business, Quản Lý ,chủ cơ sở,... ...rôi nói dân VN Giàu...
Cũng giống trả lời bác kia thôi forum oto nói về oto cho vui thôi, ko nhất thiết phải đào sâu kinh tế. Nhưng bác chịu khó đọc chút để xem kinh tế VN thật sự khởi sắc, bác đừng nhìn cực đoan như thế, đúng là ở đâu đó vẫn còn thế này thế kia nhưng mình phải nhìn nhận khách quan 1 tí. Tính là phải tính bình quân. Chẳng lẽ bác so TPhCm với 1 huyện nghèo của 1 tỉnh nào đó sao? Hiện nay ngoài 5 TP lớn ra, nhu cầu về oto các tỉnh còn lại người dân đi oto rất nhiều. Ngay tại quê tôi Lâm Đồng tất cả các TP, thi xã đã thấy nhiều oto, điều đó chúng ta nên mừng phải ko. Đừng nghĩ cực đoan như thế. Còn người nghèo, hộ nghèo đâu cũng có, nước nào cũng có. Ngay cả thiên đường Mỹ homeless vẫn đầy. Việt Kiều ở nước ngoài phần lớn là người lao động phổ thông đi xuất cảnh, lương của họ hiện nay bị trả thấp vì mấy xứ sở thiên đường mà họ nghĩ là thiên đường rất tiếc ko chỉ có mình họ sống mà rất nhiều quốc tịch khác sống nên tranh cướp lao động là bthg. Nên về đây nếu so với bà bán Phở hay bán cháo ổn định có khi VK thu nhap ko bằng là hiển nhiên đó bác. Thôi nói cho vui nhé.

• Like
Reactions: K@nny and Globe
Hạng B2
28/4/12
227
73
28
nói là nhập đức.nhưng thật ra là vn đặt bên đức làm chứ ko phải bản glc 300 đức.
Cắt option rất nhiều nên giá mới chênh ít vậy
Phát biểu như thế này chắc khg biết gì về ô tô rồi

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.609
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Đọc nhiều comment thấy cũng ngộ ha. Có bác cứ khen xe Mercedes-Benz bên Đức và mình đã qua 2 showroom lớn nhất tại Đức là ở ngay Stuttgart thủ phủ của Mercedes-Benz và 1 showroom lớn nhất ở thủ đô Berlin và thú thật không thể chụp được xe nào để về khoe xe. Lý do là option bên đó quá nghèo, nhìn mâm 16-17" cho xe SUV, ghế nỉ, không có nhớ ghế, không có loa Burmester, không có đèn fullLED... Nói chung là bên đó chiếc xe chỉ là phương tiện.

Còn xe full option chỉ có mấy chiếc hãng làm demo cho media lái thử hay trưng bày vì 1 chiếc full option như GLC thì giá bằng chiếc GLE bản base nên không ai lại đi mua bản full làm gì.

Còn ở Mỹ chưa chắc mua được bản full vì bên đó không có đèn pha Multibeam, xe GLS không có option bodykits AMG. Cho nên cũng không so sánh xe ở Mỹ là full tới nóc :)

Có 1 thị trường mà các bác có thể so sánh nhưng ít ai để ý là Australia, bên đó xe có option khá tốt vì họ hướng về dân Châu Á. Tuy nhiên, bên đó xe cao cấp cũng bị áp 1 mức thuế cũng cao chứ không rẻ như các thị trường khác.

Cho nên nhiều cmt ở trên phát biểu cho vui diễn đàn mà thôi.

• Like
Reactions: K@nny and bavi602