Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Giá xe hán nô 22.000$ là giá niêm yết tại showroom hay giá xuất xưởng

Giá nhập thì nó thính thuế trên giá xuất xưởng thôi. Mà con xe hán nô này giá xuất xưởng chắc bằng 60-65% giá showroom (trừ chiếc khấu, lãi của xưởng)
Giá showroom nội địa Hán Nô cả H5 và H6 là 22.000 Usd nhập thẳng từ cụ thể là Quảng Châu về Việt Nam hoặc nhập Thái Lọ lắp ráp thì đường nào rẻ hơn ?

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Giá showroom nội địa Hán Nô cả H5 và H6 là 22.000 Usd nhập thẳng từ cụ thể là Quảng Châu về Việt Nam hoặc nhập Thái Lọ lắp ráp thì đường nào rẻ hơn ?
Bạn trả lời bằng 1 câu hỏi chẳng liên quan con mẹ gì luôn ?!? Ngộ vậy ??

Bạn ko thấy mình phân tích là Giá Xuất Xưởng và/hoặc giá khai báo Hải quan khi nhập khẩu, sẽ rẻ hơn rất nhiều so với giá niêm yết tại tàu khựa 22.000$ hay sao

Bạn lại so mức thuế nhập Thái với nhập tàu làm cái gì vậy !?

Mà tren os dạo này hán nô nhiều thật. Nghe đồn là lũ tàu nó cho bọn 3 củ của nó học tiếng Việt rồi trà trộn lên các diễn đàn của Việt Nam.

Thằng hán nô john-wick trên vnexpresss là 1 minh chứng điển hình.

Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Bạn trả lời bằng 1 câu hỏi chẳng liên quan con mẹ gì luôn ?!? Ngộ vậy ??

Bạn ko thấy mình phân tích là Giá Xuất Xưởng và/hoặc giá khai báo Hải quan khi nhập khẩu, sẽ rẻ hơn rất nhiều so với giá niêm yết tại tàu khựa 22.000$ hay sao

Bạn lại so mức thuế nhập Thái với nhập tàu làm cái gì vậy !?

Mà tren os dạo này hán nô nhiều thật. Nghe đồn là lũ tàu nó cho bọn 3 củ của nó học tiếng Việt rồi trà trộn lên các diễn đàn của Việt Nam.

Thằng hán nô john-wick trên vnexpresss là 1 minh chứng điển hình.
Giá xuất xưởng H5, H6 và Beijing thì 20.000 Usd thêm 10% GTGT gia tăng là 22.000 Usd ~ 450tr tại Trung Quốc mà về Việt Nam qua đường Thái Lan lắp ráp H6 lại lên thành 1 tỷ bản hybrid là 1.1 tỷ, trong khi Beijing x7 ~ 700tr tại Việt Nam nhập trực tiếp ngon hơn. Còn xe Nhật ko giảm giá sẽ bị Hàn và Trung cạnh tranh thôi, bạn bị cuồng Nhật bủn xỉn ah ?

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Giá xuất xưởng H5, H6 và Beijing thì 20.000 Usd thêm 10% GTGT gia tăng là 22.000 Usd ~ 450tr tại Trung Quốc mà về Việt Nam qua đường Thái Lan lắp ráp H6 lại lên thành 1 tỷ bản hybrid là 1.1 tỷ, trong khi Beijing x7 ~ 700tr tại Việt Nam nhập trực tiếp ngon hơn. Còn xe Nhật ko giảm giá sẽ bị Hàn và Trung cạnh tranh thôi, bạn bị cuồng Nhật bủn xỉn ah ?
Chú em này bị ngáo hay đọc mà không hiểu, lại nói luyên thuyên vô tri như vậy !?

Bên trên mình đã nói rõ là :
1. Xe nó bán tại sr thì giá 22.000. Nhưng khi xuất khẩu thì nó sẽ âp giá nhà máy.
Giá nhà máy = ( giá sr ) - (% cắt cho sr)
Thông thường hãng sẽ cắt 25-30% cho sr

2. Khi xuất khẩu thì nó cũng ko bao gồm VAT , gọi là hoàn thuế VAT

3. Thuế suất nhập khẩu đánh lên xe sản xuất tại tàu luôn cao hơn xe sản xuất tại Thái / ĐN Á. nhưng không cao hơn xe sản xuất tại Nhật hay Mỹ. (Anh em nào có kiến thức về mức thuế NK thì khai sáng thêm nhé, tks)

Rồi, giờ chú em có gì không hiểu nữa thì nói ra để anh em hổ trợ kiến thức.

Đừng luyên thuyên vớ vẫn, nghe vô tri lắm

Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Chú em này bị ngáo hay đọc mà không hiểu, lại nói luyên thuyên vô tri như vậy !?

Bên trên mình đã nói rõ là :
1. Xe nó bán tại sr thì giá 22.000. Nhưng khi xuất khẩu thì nó sẽ âp giá nhà máy.
Giá nhà máy = ( giá sr ) - (% cắt cho sr)
Thông thường hãng sẽ cắt 25-30% cho sr

2. Khi xuất khẩu thì nó cũng ko bao gồm VAT , gọi là hoàn thuế VAT

3. Thuế suất nhập khẩu đánh lên xe sản xuất tại tàu luôn cao hơn xe sản xuất tại Thái / ĐN Á. nhưng không cao hơn xe sản xuất tại Nhật hay Mỹ. (Anh em nào có kiến thức về mức thuế NK thì khai sáng thêm nhé, tks)

Rồi, giờ chú em có gì không hiểu nữa thì nói ra để anh em hổ trợ kiến thức.

Đừng luyên thuyên vớ vẫn, nghe vô tri lắm
Phân tích trường hợp cụ thể là Beijing X7 và Haval H6 cùng giá nội địa Trung Quốc, cùng phân khúc và trang bị tuy nhiên tại Việt Nam X7 ~ 700tr (thuế nhập TQ 50%) rẻ hơn 30% so với H6 ~ 1 tỷ (thuế nhập Thái 0%) là do bị làm giá ah ?

Hạng D
16/11/20
2.655
7.916
113
37
Xe gây bất ngờ nhất, duũng cảm mang về lấy tiếng chơi chứ không quan trọng doanh số: Haval H6
Xe cho doanh nhân yêu thích tốc độ: Porsche 911 Dakar
Xe concept đẹp nhưng khi nào về còn bỏ ngỏ, giá mà cao hơn đàn anh thì em đi xa lắm: Mitsubishi XForce
Xe đập đi xây lại nhất, nhìn bản cũ và bản mới như hai anh em khác cha khác mẹ: Hyundai Santa Fe
Xe điện dành cho dân văn phòng, cho các chị đi chợ tại VN như Wuling của TQ: VF3

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Phân tích trường hợp cụ thể là Beijing X7 và Haval H6 cùng giá nội địa Trung Quốc, cùng phân khúc và trang bị tuy nhiên tại Việt Nam X7 ~ 700tr (thuế nhập TQ 50%) rẻ hơn 30% so với H6 ~ 1 tỷ (thuế nhập Thái 0%) là do bị làm giá ah ?

Đúng rồi chứ sao nữa !?!

Hỏi 1 câu thiếu IOD vậy bạn trẻ !!!!!!

Ê tháng 7 mình ăn chay, đừng chọc chửi ngen !!!