Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13
RE: Lốc lạnh cua Gala có hiện tượng kêu

Các bác ơi, sau hai năm rồi kể từ khi post bài này, hệ thống lạnh của xe em (lancer gala) vẫn tốt, chỉ có điều tiếng kêu của lốc lạnh vẫn thế, cứ lọc cọc.

Ở các xe khác không có hiện tượng này, dù xe cũ hơn nhiều.

Có thêm bác nào phát hiện hiện tượng này không?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Xe tôi 2 năm vẫn chạy tốt, điều hoà lạnh sâu (tự hào của Gala đấy!:D)

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

La nhỉ! Xe Gala của tôi gần 3 năm rồi mà máy lạnh chảng làm sao cả!

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

Còn cái GaLa của Em , máy lạnh vẫn êm ru và lạnh thấu xương ( mua 11/2004 tới nay chạy trên 35 k).

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: Sportwagen

Các bác ơi, sau hai năm rồi kể từ khi post bài này, hệ thống lạnh của xe em (lancer gala) vẫn tốt, chỉ có điều tiếng kêu của lốc lạnh vẫn thế, cứ lọc cọc.

Ở các xe khác không có hiện tượng này, dù xe cũ hơn nhiều.

Có thêm bác nào phát hiện hiện tượng này không?

Chúc mừng bác .
Tức là xe bác vẫn tốt .
Tức là lốc lạnh của bác tốt ( Các xe khác chắc chết lâu rồi ) .
Tức là .... chúc mừng bác .:D

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Chúc mừng các bác có vợ Gala nhé (trong đó có ...em) :D:D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

em về nghe thử cái thấy các bác bàn tán cũng sốt ruột chạy lâu rồi thấy nó êm êm lại rất lạnh nên chả để ý

Tập Lái
15/3/07
9
1
3

Chiều nay tôi có đem xe đến Xưởng của Mitstu An Dân (Nguyễn văn Cừ, Hanoi) để kiểm tra. Mọi ốc vít đều được xem xét cẩn thận và xiết chặt lại, tuy nhiên, vấn đề ko phải ở đó. Tiếng gõ nghe vẫn rõ ràng. Khi đồng chí thợ rút rắc điện quạt gió ra, tiếng kêu vẫn còn. Tắt điều hòa (hoặc khi rơ le tự cắt) thì không nghe nữa. Đồng chí thợ khẳng định có tiếng kêu ở lốc lạnh, nhưng cho rằng đó là tiếng kêu của piston nén, và như vậy là bình thường (!). Tất nhiên tôi không thấy thỏa mãn với kết luận như thế . Tôi hay có thói quen quan sát nghe ngóng máy xe, trước đây làm gì có tiếng gõ kiểu này . Ngồi trong xe đóng kín cửa thì không nghe gì, nhưng đứng bên ngòai thì nghe rõ nét, đặc biệt khi máy nóng.

Các gara đôi khi hay có phản ứng kiểu như vây. Tôi định đem đến văn phòng Mitsu ở Láng hạ để họ nghe qua xem sao. Các bác đi Gala thử nghe ngóng cẩn thận xe của mình xem.

Mong các bác trao đổi thêm.

Chào bác,

Mình cũng chạy Lancer 1.6 AT. Hiện tượng của xe mình cũng y như vậy, nghe rất khó chịu. Ở trong xe thì không có vấn đề gì lắm nhưng đứng cạnh thì thấy rất rõ luôn. Không biết bác đã khắc phục được chưa? Kính bác chén.

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: dungqt

Chiều nay tôi có đem xe đến Xưởng của Mitstu An Dân (Nguyễn văn Cừ, Hanoi) để kiểm tra. Mọi ốc vít đều được xem xét cẩn thận và xiết chặt lại, tuy nhiên, vấn đề ko phải ở đó. Tiếng gõ nghe vẫn rõ ràng. Khi đồng chí thợ rút rắc điện quạt gió ra, tiếng kêu vẫn còn. Tắt điều hòa (hoặc khi rơ le tự cắt) thì không nghe nữa. Đồng chí thợ khẳng định có tiếng kêu ở lốc lạnh, nhưng cho rằng đó là tiếng kêu của piston nén, và như vậy là bình thường (!). Tất nhiên tôi không thấy thỏa mãn với kết luận như thế . Tôi hay có thói quen quan sát nghe ngóng máy xe, trước đây làm gì có tiếng gõ kiểu này . Ngồi trong xe đóng kín cửa thì không nghe gì, nhưng đứng bên ngòai thì nghe rõ nét, đặc biệt khi máy nóng.

Các gara đôi khi hay có phản ứng kiểu như vây. Tôi định đem đến văn phòng Mitsu ở Láng hạ để họ nghe qua xem sao. Các bác đi Gala thử nghe ngóng cẩn thận xe của mình xem.

Mong các bác trao đổi thêm.

Chào bác,

Mình cũng chạy Lancer 1.6 AT. Hiện tượng của xe mình cũng y như vậy, nghe rất khó chịu. Ở trong xe thì không có vấn đề gì lắm nhưng đứng cạnh thì thấy rất rõ luôn. Không biết bác đã khắc phục được chưa? Kính bác chén.
Chào bác dungqt, thế bác vẫn lăn tăn vụ kêu kêu đấy à ?? bác để lại cho em con xe đó đi chắc hết lăn tăn, mà hay bác đổi xe cho em đê, lấy C240 đi cho máu

Tập Lái
15/3/07
9
1
3

Em xin bác, em Gala 1.6 này không đỏng đảnh, dễ chiều lắm.
Em đi xe chỉ để đi làm cho đỡ mưa đỡ nắng, chạy C240 ko nổi ạ. KÍnh bác chén