Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
RE: Logo của Cap Club

Cảm ơn các bác góp ý. Vợ chồng em đang cùng anh em trong nhóm Cap đi Roatrip Phan Thịết. Sau khi về sẽ chĩnh sửa và xin ý kiến các bác.

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

Cám ơn An-Sơn đã đầu tư ý tưởng ra được 3 cái logo này. Theo tôi, hội CAP gồm những thành viên trẻ, khỏe, phù hợp với design CAP cũng đơn giản, lịch lãm, trẻ trung và mạnh mẽ.

Tôi nghĩ, chữ thập không vi phạm bản quyền Chevy đâu, vì Chevy không đăng ký bản quyền chữ thập có 4 chấm. Nên giữ nó đi, vì nó có nét Châu Á, rất đẹp, mà phới hợp được 3-4 ý: Châu Á, Bánh xe, Hội tụ (...và Chevy). Chữ HCM hay SGN, theo tôi, không cần, vì chắc có nhiều thành viên ở địa phương khác.

Túm lại, tui vote cho logo 1, nhưng không có HCM hoặc SGN.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Vợ cả bác sonnguyen khéo thật đấy.

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Em xin có ý kiến:
- Em thấy mẫu 1 có nhiều ý nghĩa và đẹp.
- 2 Chữ CAP và CLUB nên khác màu, hoặc khác cỡ chữ, hoặc chữ hoa chữ thường, hoặc có gạch ngang để người nhìn lần đầu dễ hiểu (vì logo sẽ dán trên xe, thường di chuyển nên cần rõ ràng dễ hiểu).
- Chữ HCM không nên dùng, vì nó là tên riêng của 1 người, tên địa danh phải là TPHCM (người ta chỉ có thể nói là đi từ Hà nội đến TPHCM chứ không thể là HN -> HCM). nên chăng dùng chữ Saigon hoặc SG. vẫn nên có địa danh để biết nguồn gốc của hội hay trụ sở chính (có ai cấm Saigontourist kinh doanh khắp cả nước, hay Ototsaigon là trang web của dân mê xe cả nước cơ mà...).
- Nên để logo này trên 1 cái màu nền thống nhất để tất cả logo sẽ có màu thống nhất, mọi người dễ dàng nhận ra logo nhanh nhất, không bị nhầm lẫn. Vì nếu không có màu nền, sẽ phải in 2 hoặc 3 loại logo với màu khác nhau để dán trên những màu khác nhau (tem procar là 1 ví dụ). Chẳng hạn mẫu 1 sẽ không thể dán trên bề mặt màu đen hoặc cam vì sẽ không thể nhìn thấy màu đen hoặc cam trên logo.
Theo em ý kiến cá nhân thì rất đa dạng, góp ý thì dài dài... Để đảm bảo dân chủ và đoàn kết trong Club, em kiến nghị cách chọn logo thế này:
Dựa trên những góp ý của các thành viên, tác giả có quyền sửa đổi theo cách của mình. và đề xuất 2 hoặc 3 mẫu ưng ý nhất. Các thành viên trong hội Cap sẽ có quyền bầu chọn 1 trong những mẫu tác giả đề cử (có thể họp hoặc bầu trên 4R đều được cả). mẫu nào đa số phiếu sẽ là QĐ cuối cùng. Xin ý kiến các bác.

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0

Nhất trí với ý kiến của bác Win100. Sau khi tổng hợp ý kiến đóng góp của ae, nhóm tác giả (hai người mờ;)) sẽ chọn ra một số mẫu để ae tham khảo tiếp trước khi bỏ phiếu bình chọn tại buổi họp kỳ tới. Nên họp cho nó hòanh tráng và sôm tụ hơn, bác nào kẹt kg dự được mới bỏ phiếu trên 4R.

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Logo của cap club như thế này là hay nhất:

!!!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Nếu có đủ space cho một cái logo thì em thấy nên ghi hẳn nguyên chữ Captiva Club luôn thì đẹp hơn! Em bình chọn cho logo đầu tiên !

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

oh,vợ cả bác giỏi nhỉ,xe đẹp,vợ giỏi,hạnh phúc quá rùi bác sonnguyen oi.em vote cái thứ nhất