Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nói chung đồ độ như đồ chế, nhưng không giống như đồ thật

Do đó các bạn chế độ thì khác với nguyên bản ... các bạn nên biết điều đó. Thân !

• Like
Reactions: xlive
22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Cá nhân e thấy để thảm táp lô trông nó ngu ngu sao ấy. Chưa kể để xe dưới trời nắng còn có khả năng cháy cao hơn bình thường. Mà độ nhạy đèn bình thường là dc r. Chứ xe e mỗi lần đi qua cái tán cây rậm 1 xíu thì nó cũng bật đèn.
Kệ nó đi bác, xe mình nó cũng nhạy vậy á, 2h chiều dừng trạm thu phí LT-DG mà nó cũng bật đèn, chạy qua gầm cầu ở Trường Sa Hoàng Sa nó cũng bật, trời bắt đầu nhấp nhem chưa xe nào bật mà gặp chỗ tối nó mở xong đi ra là nó sáng hoài luôn.
Fortuner cũng gặp tình trạng này. Mình đoán là thảm táp lô che hoặc do dán firm cách nhiệt
Đúng rồi bác, thảm taplo hoặc dán phim độ xuyên sáng thấp.

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
bên Toyota họ có Techstream dùng = OBDII để can thiệp kích hoạt tính năng ẩn hoặc chỉnh mấy cái sensitivity của đèn auto light. bác check thử Hyundai có phần mềm nào tương ứng ko.

• Like
Reactions: Kamari
Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
View attachment 2442796*Ảnh minh họa

Đây là vấn đề mình gặp phải.
Khi di chuyển theo hướng Đông sang Tây vào buổi sáng, đèn xe tự động kích hoạt. Có hôm tới 8am mới tắt mặc dù phía trước có mặt trời chiếu sáng.

Hiện tượng này lặp lại vào buổi chiều khi đi từ Tây sang Đông, 16 giờ mà đèn xe đã tự động bật.
Cả một rừng xe trên đường mà có mỗi xe mình sáng đèn. Nó dị dị sao đó.

Tìm trong menu thì không có chế độ chỉnh độ nhạy sensor giống như của Mazda, hay Honda.
Các bác có biết tại sao Huyndai họ lại làm như vậy không?
xe tui cũng giống bác, tưởng con sensor nó hư, thì ra ko phải hư

• Like
Hạng B1
18/1/17
78
90
18
Chac do film cách nhiệt rồi. Xe mình cũng vậy. Mà bat som cũng không sao đâu. Mình cứ để vậy chạy bình thường. Chỉ có đi vào hầm với ban đêm thì liếc qua coi đèn mở chưa cho chắc. Bat sớm không sợ chỉ sợ đèn không bật thôi :D
Nó tắt muộn vào buổi sáng và bật sớm vào buổi chiều nên thấy kì kì bác ạ.

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
do phim cách nhiệt đó bác, từ khi mình đổi qua 3m crystalint thì nó sáng sớm hơn

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đại ý là đèn xe bác auto bật sớm tắt muộn phải không? Vậy cũng tốt mà. :eek:

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Chơi dán ...3M tối thui trước cảm biến thì nó sáng sớm thôi ....