Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Theo các bác trong trường hợp này lỗi của ai, và xe bus có phải đền không
Bảo hiểm TNDS về tài sản có giải quyết trong trường hợp này không
Mời cả nhà cùng thảo luận

BH TNDS thì nó đòi hỏi nhiều thủ tục hành chính lắm anh ơi!
mình chỉ nói phần lỗi với hành vi tham gia giao thông giữa các bên thôi!
còn vụ đền cái cặp trong đó có laptop thì có 01 điều chắn chắc là phải ra Tòa án phân xử và có thể (chỉ là có thể thôi nhen) BH dựa vào đó để hỗ trợ!

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
xe máy làm rớt đồ xuống đất, chỉ cần đơn giản đá chống tắt máy rút chìa khóa, dơ tay ra hiệu cho xe bus rồi lượm đồ mình, dơ lên cho ông bus thấy, rồi dắt xe vô lề máng lại túi hay nổ lại máy xe, trong trường hợp này khả năng cao là ông bus không nhìn thấy cái túi rớt xuống đất, hoặc thấy mà cán cho bõ ghét cái tội đứng giữa đường làng nhàng.

Vụ tắt máy rút chìa thì mình từng chứng kiến cách đây hơn chục năm tại ngã tư Phú Nhuận giờ cao điểm, một anh đi chiếc gì của Honda tiền thân của SH bây giờ, thời đó là hàng cực mắc tiền, quẹt té 2 em học sinh đi xe đạp, anh đá chống nghiêng (thời đó đá chống nghiêng chưa tắt máy xe) nhảy ra đỡ 2 bé dậy, 2 cu đi xe 67 chạy ngang ngừng lại, cu ngồi sau tọt lên cái xe ga, rồ máy 1 phát, 2 giây sau không thấy tăm tích xe đó và xe 67 đâu

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
xe máy làm rớt đồ xuống đất, chỉ cần đơn giản đá chống tắt máy rút chìa khóa, dơ tay ra hiệu cho xe bus rồi lượm đồ mình, dơ lên cho ông bus thấy, rồi dắt xe vô lề máng lại túi hay nổ lại máy xe, trong trường hợp này khả năng cao là ông bus không nhìn thấy cái túi rớt xuống đất, hoặc thấy mà cán cho bõ ghét cái tội đứng giữa đường làng nhàng.

Vụ tắt máy rút chìa thì mình từng chứng kiến cách đây hơn chục năm tại ngã tư Phú Nhuận giờ cao điểm, một anh đi chiếc gì của Honda tiền thân của SH bây giờ, thời đó là hàng cực mắc tiền, quẹt té 2 em học sinh đi xe đạp, anh đá chống nghiêng (thời đó đá chống nghiêng chưa tắt máy xe) nhảy ra đỡ 2 bé dậy, 2 cu đi xe 67 chạy ngang ngừng lại, cu ngồi sau tọt lên cái xe ga, rồ máy 1 phát, 2 giây sau không thấy tăm tích xe đó và xe 67 đâu
Tòa đã xử 01 vụ ko rút chìa kết quả là chủ xe ăn cho hết TNDS khi thằng trộm lấy xe đó gây tai nạn cho bên thứ ba!

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Tui coi cả clip chỉ thấy bất bình thường ở chổ người đi bộ đứng chờ qua đường ngay vạch đi bộ mà chả có ai chịu dừng hoặc chạy chậm lại nhường cho người đi bộ qua đường.
Chỉ có bạn thanh niên áo xanh dừng lại thôi, mà chính vì chỉ có 1 mình bạn ấy dừng lại thành ra bị cả đám đông đang tiếp tục chạy cuốn theo, trong đó có 2 ông hung thần xe bus phía sau.
Thành ra bị luống cuống rơi cặp có chứa laptop.
Trường hợp này ko thể bắt đền xe bus được, nhưng nó phản ánh cái hiện trạng tham gia giao thông tại VN lúc này. Người làm đúng lại mang hoạ vào thân.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
6/3/08
3.923
7.696
113
Sàigòn
Bus đâu có lỗi gì, ông xe máy nếu xe đang có thể chạy bình thường mà dừng lại thì còn mắc lỗi cản trở giao thông đó. Cái balo rớt xuống cũng là lỗi ông xe máy, không chằng buộc chắc chắn khi lưu thông.

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Tui coi cả clip chỉ thấy bất bình thường ở chổ người đi bộ đứng chờ qua đường ngay vạch đi bộ mà chả có ai chịu dừng hoặc chạy chậm lại nhường cho người đi bộ qua đường.
Chỉ có bạn thanh niên áo xanh dừng lại thôi, mà chính vì chỉ có 1 mình bạn ấy dừng lại thành ra bị cả đám đông đang tiếp tục chạy cuốn theo, trong đó có 2 ông hung thần xe bus phía sau.
Trường hợp này ko thể bắt đền xe bus được, nhưng nó phản ánh cái hiện trạng tham gia giao thông tại VN lúc này. Người làm đúng lại mang hoạ vào thân.
Dừng xe ở giữa vạch dành cho người đi bộ là đang cản trở người đi bộ sang đường chứ không phải "nhường" nha anh.

• Like
Reactions: vitxiem02
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Tham gia gt ở vn người đi đúng thường bị chửi và trở thành kẻ khùng. Haha

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
T cũng chả hiểu tại sao bắt đền xe Bus luôn?
Giữ khoảng cách cái quái gì, cái này chỉ áp dụng với phương tiện giao thông chứ.
Giờ thích ăn vạ vứt đồ hỏng ra đường cho xe cán để bắt đền cái mới à?
Tóm lại lỗi 100% tại ông xe máy, ko bảo quản đc tài sản kêu ca gì

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
M thấy ko phải dừng lại để nhường người đi bộ nhé.
Ông này chết máy, hoặc dừng lại tìm địa chỉ gì đó.
Nhưng khả năng cao là chết máy, vì khi tránh xe bus thì ổng chân để đẩy xe

• Like
Reactions: vitxiem02