Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Ontuhily nói:
prima nói:
Bác nào đã trải nghiệm 205/60R15 thì chỉ giáo giúp e với ạ?
205 bản lốp lớn hơn 1 chút, bám đường hơn 1 chút, nặng máy hơn 1 chút & hao xăng hơn 1 chút :D
Độ mâm chỉ để pro hơn thâu, tất nhiên khi tăng đường kính thì sẽ thay đổi tiết diện tiếp xúc mặt đất và chiều cao thành lốp cho phù hợp, sở dĩ tụi tây nói chơi được là nó có điều kiện, cần món giè nó ra bãi có món đóa, còn anh em mình....thay cái lốp không đúng pài....xăng hao đã 1 phần, thướt lái, láp, máy.....nhanh rệu lém

Hạng B2
17/9/11
114
5
18
46
Vĩnh Phúc
dung_gialai nói:
Độ mâm chỉ để pro hơn thâu, tất nhiên khi tăng đường kính thì sẽ thay đổi tiết diện tiếp xúc mặt đất và chiều cao thành lốp cho phù hợp, sở dĩ tụi tây nói chơi được là nó có điều kiện, cần món giè nó ra bãi có món đóa, còn anh em mình....thay cái lốp không đúng pài....xăng hao đã 1 phần, thướt lái, láp, máy.....nhanh rệu lém

Vậy thì cứ 195/60R15 cho nó lành hả bác Dũng? :)

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
prima nói:
dung_gialai nói:

Vậy thì cứ 195/60R15 cho nó lành hả bác Dũng? :)
Quan niệm của em thiết kế sao thì chơi vậy, tuy nhiên nếu nâng cấp thì cũng ít thôi, ví dụ: 185/70/14 thì lên 195/60/15 là hợp lý vì sai lệch cũng không nhiều lắm

Hạng B2
17/9/11
114
5
18
46
Vĩnh Phúc
Phương án bác Dũng nói thì đường kính ngoài tăng 0.07%. Ko đáng kể so với thiết kế của nhà sản xuất. Tuy nhiên, ng ta cho rằng nằm trong giới hạn 3% là vẫn có thể nâng cấp đc.!!!

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Tất nhiên khi thay đường kính lốp thì phải thay các thông số đi kèm, mục đích là để giải quyết về sai số tốc độ cho phép, dưng ngoài tốc độ ra thì nó ảnh hưởng đến cái giề...cái lày không thể tùy tiện
prima nói:
Phương án bác Dũng nói thì đường kính ngoài tăng 0.07%. Ko đáng kể so với thiết kế của nhà sản xuất. Tuy nhiên, ng ta cho rằng nằm trong giới hạn 3% là vẫn có thể nâng cấp đc.!!!