Tư Vấn Chia Sẻ Lốp michelin

Hạng B2
22/9/05
138
0
16
RE: Lốp michelin

Thực trạng lốp thì nhìn thế nào bác kebab ơi?? Em mới bị dính đinh. Nhìn bề ngoài thì nó đều đặn bác à. Dọc theo lốp nó có vết rạn bác à. Bác biết giá thì cho em biết 2 loại kia với?

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

còn nhãn hiệu nào cũng tốt cả...giá cả cho hàng cùng chủng loại cũng sêm sêm...:D
[/quote]
Bác cứ vòng vo hoài. Em muốn bác cho em câu trả lời chính xác về lốp cho xe em mà.Mong bác chỉ giáo cho:D;):D;)

...thực trạng lốp...e hèm...khó nhỉ...thế này vậy:

- trong mắt ông bán lốp: trời ơi lốp này mà anh còn tiếc gì nữa...thay bộ lốp mới đi, còn bộ cũ thì nếu anh cần, em có thể ôm lại cho, nhưng ko được mấy đâu, rồi em trừ bớt tiền lốp cho anh...có còn hơn không anh ạ...:D
- trong mắt ông chủ xe, mà xe lại để cho thuê: kệ mịa nó, hổng sao đâu em...coi vậy chứ vẫn còn cố được mấy vạn nữa...[:-]
- trong mắt bác hoatran: Thế này không an toàn, 1 là anh cho thay bộ lốp mới 2 là anh rút xe về bên em không thuê nữa...:mad:

...Tuy bác à...:D

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

loại nào êm hơn hả bác. Bác nói rõ hơn được không?
Em đang đi tìm luôn đây.

Tập Lái
7/10/04
49
0
0

Bác kebab cho em hỏi, xe của em là Laser Deluxe, lốp 185/65R14. Em đang định thay đôi lốp sau, bác tư vấn giúp em nên dùng loại nào cho thích hợp, tiêu chí số 1 là giảm ồn vì Laser ồn quá và giá cả thế nào là hợp lý. Mong nhận được tin bác sớm.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Em hỏi mấy anh kỷ thuật của Mazda Cộng hoà, mấy ảnh chỉ khi nào lốp mòn đến "con rùa" (từ này của mấy ảnh), tức là mấy cục cao su nho nhỏ nằm ở rảnh lốp, thì phải thay lốp.
Lốp xe em thì em thấy có "con rùa" thật, không biết lốp loại khác thế nào.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

@ Bác kebab: Xe tôi đang dùng lốp Brigêston, 195/80/15. Tôi đang muốn đổi sang loại 225/80/15. Vậy mâm xe tôi có lắp được loại này không?. Thêm nữa, bác tư vấn cho loại gai lốp vì theo tôi biết có loại gai chạy it tốn xăng hơn. Mà xe tôi là loại 4x4 nhé. Cám ơn bác trước.