Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lót sàn da cho Forester

Hạng D
6/4/05
3.604
2.145
113
Nói là da nhưng thực chất là simili, lót vào vệ sinh sạch hơn nhưng do hiện tại e đang sử dụng thảm weathertech + thảm nỉ zin của xe( xe gđ nên kg lo vệ sinh lắm vì làm thường xuyên) nó làm cái chốt nhựa cố định thảm kg giữ chặt lắm gây cảm giác khó chịu
Xài Wtech rồi bác để thêm thảm nỉ zin lên trên nữa hả? Nó xộc xệch là đúng rồi, cất đi bác.
Hôm bữa em đi rửa xe, mấy chú thợ ko để ý lúc gỡ thảm ra mà ko vặn ốc nó văng ra ngoài, hút bụi mất tiêu. Em phải nói ngồi gỡ máy hút bụi ra mà mò lại cho em đủ 4 con ốc, hên là tìm lại được.

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Em xài song song 2 loại vì khi để thảm zin lên cảm giác em chân hơn tý và nếu khi trời mưa thì kg bị trượt nhẹ nếu như chỉ xài thảm Wtech .
Kakakaka e có mua cái cây nhựa để chốt thảm xe ( cái này phải mua thêm, giá rất hạt dẻ) nhưng do lót simili làm nó vừa đủ nên kg đc chắc chắn lắm biết ý vẫn xài bình thường.

Tập Lái
17/10/16
29
26
13
47
Mấy hôm nay HN mưa quá mà đặt weather-tech sợ lâu nên em kamf tạn quả 6D:
lót sàn da cho Forester

• Like
Reactions: DP
Tập Lái
27/2/17
2
2
3
43
Hi bác @Blueberry chào mừng bác gia nhập hội người rừng Forester XT,
trả lời câu hỏi của bác thì theo em thì không có câu trả lời đúng hay sai, tùy vào quan điểm cá nhân.
Cá nhân em thì không lót sàn da mà để sàn nỉ kết hợp với thảm nhựa Weather Tech và ni lót chân theo xe là đủ để bảo vệ sàn xe sạch đẹp và dễ vệ sinh.
Bác @Blueberry ở saigon khu vực Q7 hay Q2 thì mời bác cafe với SSC - Subies Saigon Club giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với hội người rừng Forester :)
bác PM em số đt để tiện liên lạc
lót sàn da cho Forester
Các bác hay tụ tập ở đâu và khi nào vạiiii? Em nhìn thấy quen quen, cho em địa chỉ để tham gia cafe chém gió với ^^

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
2 Ông DP và ATM à! 1 Ông thì con đã lớn, 1 ông chữa có con nên hổng biết đó thôi! Thử cho 1 thằng nhóc dưới 6 tuổi leo lên xe đi chừng >100km đi rồi thấy cái cảnh! Em hãi cái vụ dọn sàn nĩ lắm rồi! :3ddaomat:
Chuẩn. Ng lớn+trẻ lớn may ra còn y thức đc, chứ trẻ nhỏ thì thôi rồi. Bữa nhóc e còn bị ói ra may e lót sàn k thì ăn đủ! Lót sàn thì xe giảm đi tý sang nhưng vệ sinh dễ và nhanh. E lót mà chả thấy mùi J cả.
Tết e đi ra Bắc, bụi và mưa thì bẩn thôi rồi, nhưng về vệ sinh rất nhanh và mau sạch. Cẩn thận khi đi lót sàn thì đọc HD trong FSM rồi nói thợ làm cho cẩn thận khi tháo lắp ghế.

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Hi bác @Blueberry chào mừng bác gia nhập hội người rừng Forester XT,
trả lời câu hỏi của bác thì theo em thì không có câu trả lời đúng hay sai, tùy vào quan điểm cá nhân.
Cá nhân em thì không lót sàn da mà để sàn nỉ kết hợp với thảm nhựa Weather Tech và ni lót chân theo xe là đủ để bảo vệ sàn xe sạch đẹp và dễ vệ sinh.
Bác @Blueberry ở saigon khu vực Q7 hay Q2 thì mời bác cafe với SSC - Subies Saigon Club giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với hội người rừng Forester :)
bác PM em số đt để tiện liên lạc
lót sàn da cho Forester
Hôm qua e chạy thử Forester XT rồi, mê mẩn cả người. Chỗ này sao giống Hồ Bán Nguyệt vậy bác

Hạng C
23/12/11
577
234
43
1 trong những lý do như bác đã nêu, tháo ra gắn vào gãy chốt nhựa, và có khả năng dư 1 vài con ốc vít :)
ngoài ra thì da (gọi là da chứ simili thôi) có mùi và không có tác dụng giữ bụi, và khả năng hấp thụ tiếng ồn sẽ kém hơn nỉ, ưu điểm (theo em) sàn da (simili) là dễ vệ sinh lau chùi nếu xe kinh doanh.
Như em đã nói ở trên, không có câu trả lời đúng chỉ là tùy vào sở thích và quan điểm cá nhân, nếu bác thấy thoải mái vì cứ chơi thôi :)
lót sàn da cho Forester
Tốt nhất là đừng dỡ cái gì ra trước 5 năm, vì theo bác subaru lover thì người dùng Su có xu hướng dùng tới 11 năm với xe mới và 7 năm với xe cũ, sau gần nửa vòng đời thì bác muốn làm gì thì làm, đỡ xót.