Cảnh Báo Mã lổi (no name)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Khi bị dừng xe thường có 3 trường hợp sau:
1. Xe có vi phạm - đường hoàng xin biên bản để đóng góp cho nhà nước - post bài lên OS :)
2. Xe có vi phạm - cưa đôi để bỏ qua lỗi vì lý do cá nhân nào đó như đi việc gấp... - dấu kín aeOS
3. Xe không vi phạm - tranh luận thẳng thắn đến cùng, vui vẻ lên xe đi tiếp - post bài lên OS :)
Ca của bác thì lạ thường, không vi phạm mà vẫn chịu chung chi rồi lại post bài lên, không đúng tinh thần OS chút nào. Bác mới vào nên rút kinh nghiệm, tham khảo tìm hiểu trên diễn dàn này để tự tin hơn khi lái xe trên đường, mình đúng thì không phải sợ anh nào cả.
Xin phép bổ sung chút nha bác.
Gặp CSGT mình thấy có 4 trường hợp:
1- nắm rõ Luật, xuống xe bình tĩnh làm việc thường có kết quả;
2- nắm Luật lơ mơ, xuống xe thấy CSGT mặt xanh lét thường tạo điều kiện cho CSGT trở thành xxx. Về nhà ấm ức lại lên mạng chửi xxx;
3- bị dừng xe chưa gì đã gân cổ (thường do định kiến trong đầu CSGT là xxx) nên:
- lúc xxx bận kiếm ăn đuổi đi sớm để khỏi ảnh hưởng. Về nhà lại khoe chiến tích;
- lúc xxx rảnh xúm lại hành, vừa bị mất thời gian lại thêm bực mình. Về nhà vẫn chưa hết tức cũng mang chia sẻ lên mạng.
4- một số ae nắm vững Luật, có tâm huyết, có thời gian tìm cơ hội chiến với xxx để giúp CSGT ngày càng trong sạch, vững mạnh.
Theo dõi trên diễn đàn mình thấy vậy không biết có trúng không hay còn gì nữa các bác bổ sung dùm.
hết ạ.

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
vậy trường hợp này kêu XXX phải chứng minh được mình không seat belt đúng ko các bác ?

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Bác có đeo thì nói tôi đòi bằng chứng nếu không sẽ kiện ra tòa tội vu khống xem nó dám phạt không , nghe kiện là nó sợ lắm bác ạ.