Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Em tin bác Hồ Huy ko nói xạo vì bác có quan hệ rất tốt với EU cái này ko nói xạo vì em đã từng làm việc và rất cảm phục con người bác. NHưng em khó tin cơ chế VN sẽ tóp cùa khu vực cũng như cách mà ML đã mất vị trí số 1 SG về tay VinaSun. Tất cả đều do cơ chế.
Em các bác cứ tưởng ML đuối là vì đầu tư ngoài ngành nhiều, phần lớn là BĐS, để rồi hụt vốn và hụt hơi trong cuộc đua tăng trưởng đầu xe và giá cước.

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Em các bác cứ tưởng ML đuối là vì đầu tư ngoài ngành nhiều, phần lớn là BĐS, để rồi hụt vốn và hụt hơi trong cuộc đua tăng trưởng đầu xe và giá cước.
Chính xac là như vạy. Không tập trung vào thế mạnh của mình mà cứ thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào. Cứ lấy ví du như Apple, microsoft, .. không thiếu tiền mặt nhưng chỉ dùng tiền đầu tư cho công nghệ để tăng súc cạnh tranh chứ không hề chỉ đầu tư để kiếm lợi nhuận trươc mắt.
Còn y tưởng xe điện của bac Ho Huy mới chỉ là ý tưởng thôi. Còn tất nhiều vấn đề. Em chưa thấy ở nươc tiên tiến nào dùng phổ thông taxi chạy điện cả. Chưa kể giá thành xe rất cao làm sao chịu nổi cước. Chẳng biết bác ấy lấy đâu tiền để mua 20 k xe.? Cổ phiếu thì mât giá hêt rôi!!!

Tập Lái
7/11/15
6
3
3
36
Xe điện thì sạch đấy nhưng điện phải đc làm từ gío,mặt trời,nước chứ sẵn than đốt,sẵn khí đốt để tạo ra điện thì...
E e ngại cái giá xe,đầu tư cao sẽ fải để giá cước cao

• Like
Reactions: MonsterSUV