Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Hài VL, con pick-up thì khác cmn gì con SUV full size, chặt 1/2 cái nóc lộ ra thành cái thùng, thậm chí tầm quan sát còn thoáng hơn.
Cứ thích vẽ và đẻ để kiếm tiền trong khi đường CT còn ko có lane khẩn cấp, thu phí ko dừng còn loạn cmn xạ, ý "ngủ" còn ko biết bao giờ nó "thức", bánh mì thì bán đầy trên đường, BH thì như thuế thân... :(

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Mới đọc xong cái tin 1 con Santafe lùa hàng loạt xe dừng đỏ, nghĩ mà ngán ngẩm sao mấy vụ dạng đang chạy đột nhiên dzú lên mất lái mất thắng nhiều thế.
Chỉ có thể là do bia rượu, ma túy và trình lái chưa đủ. Mình thì nghiêng về cái vụ trình lái ko có mà mua bằng. Bởi xét thực tế cá nhân trải nghiệm:
- Mình đã từng nhiều lần ngày xưa ăn nhậu hút hít thâu đêm, say bét nhè nhưng khi lái về vẫn cố nhìn mà chạy, nhiều khi về tới cửa nhà là ngủ mẹ trong xe ko biết gì luôn. Chưa bao giờ mất ý thức và control là Mình đang lái xe!
- Từng thấy 1 con ở VN chạy chiếc Mer, cái góc 90 đủ dư 1 xe qua mà nó cứ de tới de lui ko qua được, lúc đó cứ nghĩ rằng " Lái thế này mà nó phi ra đường đầy xe máy và người sao lái được!" ...
Ở Mỹ, xe chạy đầy đường cũng rất và rất hiếm khi gặp cảnh mất lái, nhầm ga nhầm thắng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng B2
2/11/20
123
73
28
Ủa nó khác gì SUV như ford everest hay fortuner đâu? Có chăng nên dạy lại đạo đức lái xe cho mấy anh bán tải, mình ko vơ đũa hết nhưng cách chạy xe của nhiều anh bán tải nó y chang chợ búa, loài người văn minh ko lái xe như vậy.

Ủa nó khác gì SUV như ford everest hay fortuner đâu? Có chăng nên dạy lại đạo đức lái xe cho mấy anh bán tải, mình ko vơ đũa hết nhưng cách chạy xe của nhiều anh bán tải nó y chang chợ búa, loài người văn minh ko lái xe như vậy.
Đồng quan điểm với bác nên học lại đạo đức lái xe để cấp chứng chỉ đủ điều kiện chạy xe bán tải nhưng khổ cái lý thuyết mua được thì học lại chắc cũng sẽ mua nữa thôi.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.186
113
Pháp
Mới đọc xong cái tin 1 con Santafe lùa hàng loạt xe dừng đỏ, nghĩ mà ngán ngẩm sao mấy vụ dạng đang chạy đột nhiên dzú lên mất lái mất thắng nhiều thế.
Chỉ có thể là do bia rượu, ma túy và trình lái chưa đủ. Mình thì nghiêng về cái vụ trình lái ko có mà mua bằng. Bởi xét thực tế cá nhân trải nghiệm:
- Mình đã từng nhiều lần ngày xưa ăn nhậu hút hít thâu đêm, say bét nhè nhưng khi lái về vẫn cố nhìn mà chạy, nhiều khi về tới cửa nhà là ngủ mẹ trong xe ko biết gì luôn. Chưa bao giờ mất ý thức và control là Mình đang lái xe!
- Từng thấy 1 con ở VN chạy chiếc Mer, cái góc 90 đủ dư 1 xe qua mà nó cứ de tới de lui ko qua được, lúc đó cứ nghĩ rằng " Lái thế này mà nó phi ra đường đầy xe máy và người sao lái được!" ...
Ở Mỹ, xe chạy đầy đường cũng rất và rất hiếm khi gặp cảnh mất lái, nhầm ga nhầm thắng.

Bác tủn xem clip nầy, em có thể đoán ở VN là ... đại đa số sẽ phán McLaren sai vì không làm chủ tốc độ, đến giao điểm không chậm lại ...ai ló đầu ra trước là được ưu tiên ...:):):)

Trở về với đầu bài, lo mà theo luật, muốn giao thương, vươn ra nước ngoài mà cứ kiểu phép làng lệ vườn, như thế khó hoà nhập lắm .