Hạng C
28/6/12
520
21.753
93
CÁc bác ấy thì đề nghị granite hoặc marble. Nhưng em thấy trơn quá. Theo bác thì thế nào? xin chia sẻ kinh nghiệm thực tế.
Nhà thầu mà đề xuất Marble làm cầu thang ta?

Hạng B2
6/8/09
498
2.483
93
Đá mài làm cầu thang khá trơn .Năm xưa em làm thì ông thầu có gắn thêm 1 cái ray đồng cặp vào mặt trên để chống trượt .
vậy đá granite thì thế nào bác.

BÁc chia sẻ thêm!

Hạng B2
6/8/09
498
2.483
93
Xao bọn thầu không tv mặt gỗ?
em thấy lâu ngày nó dơ, thấm, hôi .

nên để bền thì 1 là granite, 2 đá mài.

Cách đây khoảng 2003 em xây ngôi nhà đầu tiên của em, có làm cầu thangđá mài mà cơ sở xuống đo rồi về làm. mang sản phẩm đến lắp đặt. Bên đến giờ ! Cơ sở đó đâu ngay gần chỗ Ct THiến Thanh ngay vòng xoay gần chợ Hòa Bình . Ko biết các bác có nhớ ?

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113

Cách đây khoảng 2003 em xây ngôi nhà đầu tiên của em, có làm cầu thangđá mài mà cơ sở xuống đo rồi về làm. mang sản phẩm đến lắp đặt. Bên đến giờ ! Cơ sở đó đâu ngay gần chỗ Ct THiến Thanh ngay vòng xoay gần chợ Hòa Bình . Ko biết các bác có nhớ ?

Ủa, đá mài nhà mình làm là đem xi măng trắng, trộn đá màu, và màu. Sau đó đổ tại chỗ. Hôm sau xách máy xuống mài.
Muốn màu gì cũng được, muốn đá gì thì trộn vô ... làm cũng thấy hay hay.

Hạng B2
12/3/18
371
21.786
103

Mặt cầu thang nhà iêm (mặt đứng sơn như sơn tường bình thường) làm bằng gỗ căm xe, gần 15 năm vẫn ngon choét.
Nên làm bằng gỗ, đá mài hoặc marble. Đừng làm bằng đá granite, trơn lắm.