Hạng B2
15/2/05
251
0
0
RE: Mất gương, các bác chú ý...

trời, mấy tên đạo chích này cũng chọn xe để lấy wa....khổ thân bác .... em xin chia buồn với bác nhé...
thành phố hòa bình nhà ta dạo này phức tạp wa...

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Cảm ơn các bác chia buồn. Em nghĩ ngoài này cũng giống trong Nam thôi bác Khôi à. TH chắc chắn là chưa có. Để mai em ra chờ giời xem rùi về báo lại các bác.
Em có chuyện muốn hỏi bác Khôi, xe Carens ở phía kính trước. Có một cục tròn tròn < sau, ngay giữa kính trước>, bác cho em hỏi cái đó để làm gì, lúc chiều em có hỏi TH nhưng họ nói cũng không biết. Nếu cần thiết để mai em chụp rồi up hình lên.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Để giảm thiểu tình trạng xe bị mất gương thì có một cách khá hiệu quả nhưng hơi mất công một chút & phải mạnh tay:

1. Bố trí một xe đẹp vừa đăng ký xong để nơi có khả năng tụi ăn gương lai vãng
2. Cho mấy anh em phục sẵn ở gần đó chặn hết các ngả đường có thể tẩu thoát với vũ khí sẵn sàng (đừng dùng hàng nóng: súng).
3. Chờ khi nó đến ăn hàng xong tuýt còi bào vây và bắt tụi nó (thường ít nhất 2 đứa kể cả cảnh giới).
4. Đập gẫy mẹ nó hai bàn tay nó đi cho lắp tay giả thì về sau chắc không dám ăn cắp nữa. Nhớ đừng đánh chết nó là vi phạm pháp luật đấy!

Chúc thành công!

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bác Philong đứng ra tổ chức đi, em xin một chân.
Tìm được gương rồi các bác à, đòi 4triệu7, giá cắt cổ quá các bác à. Các bác khác chú ý kẻo mất tiền oan nhé....

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

xin chia buồn với bác ph_H thế bác tìm được gương ở đâu? ở TH ko có hả bác kiểu này đi đâu cũng ko yên tâm à nó bẻ cả cụm thế có bị hỏng bánh răng ko bác?lắp vào có dễ ko? lần sau cần mua đồ xe hàn QUỐC bác ra chỗ NGUYỄN CÔNG TRỨ -hình như số5và 95b thì phải bác đặt hàng là có mà cũng nhanh thôi.

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Hic, em tìm thấy ngoài chợ giời bác à. Lúc sáng liên lạc bên TH báo là có, nhưng phải chuyển ra, gương con nguyên bản, giờ lấy thì phải sơn lại cùng với màu xe. Khổ thế bác à. Ngày mai mới quyết định mua mới or mua lại bác à. Em chưa xem nó có bị bẻ bánh răng hay không bác à. Nhưng một bến thì nó tháo nguyên cả củm, còn bên kia thì bị sứt mất một miếng. Bác cho em hỏi, trường hợp này thì bảo hiểm có đền không a bác.

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Chuyện mất gương nhiều người dính đòn lắm các bác ạ!!! Bảo hiểm cũng ko ăn thua gì đâu, chúng nó chuyên nghiệp lắm, cách bẻ cũng chuyên nghiệp thì nó mới bán được chứ gãy tùm lum thì ko được giá, còn các bác nối gương bằng dây cáp thì nó cắt cũng ngon lành thôi (em đã mất 05 cái gương). Kinh nghiệm nữa, khi thấy bọn bẻ gương tuyệt đối không được ăn thua với chúng nó, chỉ nên hô hoán tạo áp lực thì nó sẽ vứt lại đồ, còn nếu không trong người nó lúc nào cũng có "hàng" nó sẽ "xiên" các bác ngay, thứ hai nữa là bọn đấy toàn nghiện, bệnh tật đầy mình thậm chí cả HIV (Lời khuyên của mấy chú công an và mấy bác bán đồ ở chợ giời HN) nên theo em là chính xác. Tốt nhất ko nên rời khỏi xe ở những nơi phố mới, đang xây dựng, khu dân trí thấp...vì ở đó rất nhiều thành phần dân tứ xứ...ko ai biết ai.

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

@ph_h. Đầu tiên là chia buồn với bác.
Sau đó theo em bác nên mua mới nếu có (vì nếu mua đồ ăn cắp thì loại xe đó càng dễ mất) mình không mua nữa thì dần dần nó sẽ không bẻ gương

Hạng B2
21/5/07
123
0
0

Trích đoạn: aconnongthon

@ph_h. Đầu tiên là chia buồn với bác.
Sau đó theo em bác nên mua mới nếu có (vì nếu mua đồ ăn cắp thì loại xe đó càng dễ mất) mình không mua nữa thì dần dần nó sẽ không bẻ gương

Em nhất trí cả 2 ý của bác @ : Chia buồn và tư vấn.

Nói thật bác, đã chạy oto là hầu như bác nào cũng dính quả gương. Để ngay cửa nhà chúng nó cũng lấy, ở bãi xe chỗ nhà em, 5h chiều, anh trông xe ngồi ngay đấy mà 2 thằng đi qua bẻ quả gương Mec còn không biết. Tháng nào, bảo vệ ở bãi xe chả phải đền gương đến mức các bố này mua hàng chợ trời rẻ lắm vì quen rồi. Như vậy, nói chung, nếu đỗ xe mà không ngồi trong xe thì nên cho vào bãi là yên tâm nhất chứ không thì chỗ đông cũng như chỗ vắng, sớm muộn cũng có đứa nhòm ngó.
Nhưng nói thế cũng tùy thằng. Hnọ, ở chỗ 17T7, Trung hòa-Nhân chính, Hà nội, 2 thằng ( lại 2 thằng nhé ) đi xe máy, định bẻ gương bị bảo vệ và CA hình sự ở đấy rình sẵn, túm cổ, nện cho 1 trận.

Bác nên chơi hàng mới. Anh em đã có bàn về chủ đề này nhiều rồi và thống nhất biểu quyết : không mua hàng ăn cắp để xem chúng nó bán cho ai. Cái biểu quyết này đã có trên OS khoảng tháng nay thì phải. Bác xem lại nhé. Chúc bác giữ xe an toàn.

Last edited by a moderator: