Hạng B2
22/11/10
387
5
18
49
Sai Gon
Mấy xe cỏ này bị như vậy là chuyện thường bác ơi. Xác định kỹ lại các vật dụng bác để trong học đựng đồ, bên hộc cửa và sau cốp xe xem thế nào!

Hạng C
2/5/12
774
1.162
93
nguyenw2 nói:
chào các bác! V2 em khi chạy qua gờ giãm tốc thì cửa cốp sau kêu (bụp bụp) do cửa đập vào nhau hay sao đó, mong các giúp dùm em ngồi trong xe nghe tiếng (bụp bụp) thật khó chịu. có bác nào bị như V2 em kg, các bác giúp em với.
Tiếng nghe đó kiểm tra thử xem có phải chốt gài dây an toàn của 3 ghế sau va vào thành xe nên nó kêu đó.

Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
em nghĩ là chỗ khóa của thứ 5, chỗ này nếu bác chưa đóng kỹ (nó bị cạ ở đâu đó nên khi bác đóng xuống vẫn cứng ghị ngược lại không ra nên bác tưởng đã vào khớp rồi), bác thử kiểm tra lại xem sao xe em hôm trước cũng bị vậy tìm hiểu kỹ mới phát hiện ra

Hạng C
11/5/10
571
6
18
bác kiếm ai lái dùm rồi ngồi sau cảm nhận sẽ ra ngay, dễ hơn là cứ đoán quài ko ra bịnh :D

Hạng B1
29/12/09
99
43
28
bác thử kéo cửa hậu lên rồi nhìn vào phía trên cửa hậu có 2 cái nút cao su hai bên,bác lấy tay vặn 2 cái nút ra tí xíu miễn sao đừng để nó rơi ra là được!e nghĩ 2 cái nút ấy để giảm chấn cho cửa hậu đó bác!

Hạng B2
28/5/12
111
0
0
tôi củng đi chiếc MG này , củng bị kêu như vậy , lần mò mải các pác kêu từ đâu không , từ cánh gió phía trên , nguyên nhân là bốn con ốc bắt cánh gió vào cánh cửa không chặt . Cách khắc phục là pác mở cửa sau lên pác sẻ thấy có 4 miếng tròn màu đen đậy lổ tròn trên cánh cửa , gở miếng tròn này ra lấy tuýp 10 đưa vô lổ này sẻ gặp đầu ốc lục giác 10 ly , mình xiết vừa cứng lại là hết kêu ngay . Pác làm thử xem . Chúc pác thành công ( nếu pác không có tuýp 10 , pác ra chổ sửa honda thợ có pác mược tý )

Hạng C
20/3/07
687
69
28
Q7 - TP.HCM
Ufaive nói:
tôi củng đi chiếc MG này , củng bị kêu như vậy , lần mò mải các pác kêu từ đâu không , từ cánh gió phía trên , nguyên nhân là bốn con ốc bắt cánh gió vào cánh cửa không chặt . Cách khắc phục là pác mở cửa sau lên pác sẻ thấy có 4 miếng tròn màu đen đậy lổ tròn trên cánh cửa , gở miếng tròn này ra lấy tuýp 10 đưa vô lổ này sẻ gặp đầu ốc lục giác 10 ly , mình xiết vừa cứng lại là hết kêu ngay . Pác làm thử xem . Chúc pác thành công ( nếu pác không có tuýp 10 , pác ra chổ sửa honda thợ có pác mược tý )
cám ơn bác, để sáng mai em làm thử xem.