Hạng B2
26/4/13
215
12
18
toanvai nói:
e xin gop y chut la e da chay wa sp 1.2 LT MT moi mua dc 3 thang va doi lai con sp 1.0 LTZ AT e o my tho tien giang e kinh doanh di sg thuong lam len cao toc e da thu 130 km/h van con len dc nhung e ko dam dap nua noi chung tuong doi va phu hop voi DK o VN minh xe gan may wa nhiu
đau mắt , nhức đầu mà vẫn chưa hiểu
có dấu đi bác ơi.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
hino68 nói:
canhtu1984 nói:
Mấy bác có vợ 2 là Spark 1.0 AT cho em xin ít cảm nhận với ạ! e dự cưới e nó ạ hihi
Chi bằng chính Bác cảm nhận vẫn là lựa chọn tốt nhất. Thử xe Spark Bác sms hoặc gọi em nhé (0903018812).
Chúc Bác mau cưới vợ 2!
bác chủ ngại gì mà ko thử xe, tiền của đau con xót, bỏ ra mua cũng mấy trăm trẹo chứ ít gì, cứ nghe thì nhiễu thông tin thôi, bác cứ test, lái nhanh lái chậm, leo dốc leo lề rồi bác hiểu ngay
Mình từng đi MT, nhg đã test LTZ nên mình mới dám nói. Một câu thôi, LTZ có khi còn ngon hơn LT 1 bậc, là về độ mượt, option,... ngoài ra nó còn D1,2 nữa mà.

Hạng B2
9/6/11
241
1
16
e test rồi ạ, nhưng trình độ chạy xe e kém quá nên sợ không chính xác. e thấy đi tốc độ chậm nó bị ì xe giống như bị đuối ... và hơi ồn vì tiếng máy lọt thẳng vào cabin luôn ạ

Hạng D
24/7/12
4.193
13.289
113
canhtu1984 nói:
e test rồi ạ, nhưng trình độ chạy xe e kém quá nên sợ không chính xác. e thấy đi tốc độ chậm nó bị ì xe giống như bị đuối ... và hơi ồn vì tiếng máy lọt thẳng vào cabin luôn ạ
Xe nhỏ chạy loanh quanh TP, lâu lâu đi xa và giá vừa tầm thì SP 1.0 LTZ là ngon rùi bác, ồn thì phải sống chung với lũ thui vì cách âm dòng này không good trừ phi bác chơi xe Đức ạ.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
canhtu1984 nói:
đi chậm thì dĩ nhiên hộp số đang ở số 1, số 1 thì máy ghì mạnh hơn là đúng rồi bác, ko phải ì. Còn tiếng ồn thì, trời wơi, độ ồn mình viết và đưa dẫn chứng rất nhiều, độ ồn là bình thg so với cùng phân khúc và hàng lắp ráp tại VN, nghĩa là bác ko tìm đc con nào cùng phân khúc lắp VN mà độ ồn khá hơn, thậm chí độ ồn con này là đỡ nhất.
bác còn lo lắng thì cứ test tiếp con xe khác cùng phân khúc : 1.0 AT, rồi so sánh độ ồn, độ ì (như bác nói) khi đi chậm, rồi tổng tiền bỏ ra, là bác biết chọn con nào ngay à

Hạng B2
9/6/11
241
1
16
Dạ. trước em có Kia Morning 2011 của TH. E chạy chậm cũng ko bị đuối như vậy và tiếng máy ko vào cabin nhiều như SP ạ. Mà giờ với tầm giá đó thì ko còn lựa chọn nữa hic hic

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
canhtu1984 nói:
Dạ. trước em có Kia Morning 2011 của TH. E chạy chậm cũng ko bị đuối như vậy và tiếng máy ko vào cabin nhiều như SP ạ. Mà giờ với tầm giá đó thì ko còn lựa chọn nữa hic hic
độ ồn thì mình vừa có link đưa bác tham khảo đấy :D , theo link này thì mình ko nghĩ MN khá hơn.
về độ ì như bác nói thì mình ko ý kiến nữa, hai lần mình test cùng vài ng ko thấy phàn nàn.