Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Pác phải hiểu được vấn đề hãng là thế nào. Ko chỉ hãng ô tô, xe máy, ti vi, tủ lạnh hay bấy kỳ hãng nào. Hãng là ko sửa chữa nha pác. Hãng chỉ có hư cái gì là thay mới cái đó luôn. Đơn giản như cái tivi cả cái bo mạch nó chỉ hư 1 con tụ nào đó. Nhưng pác gọi hãng nó sẽ thay cả bảng mạch đó chứ ko thay 1 con tụ hư
- pác ra gara ngoài thì họ hư đâu sửa đó
Lần trước vào hãng họ bắt sai bệnh, thay van tiết lưu, e có phản hồi lại với hãng để lưu ý hơn khi khám lỗi.

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Yeah bác, đã đi kiểm tra các lỗi như các bác đã cho ý kiến, cuối cùng là quay vào ô thay lốc. Công suất lốc chỉ còn 30% công lực. Thật đau lòng các bác ạ.
Thay lốc thì hơi đau ví nhỉ. Chia buồn với pác

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Yeah bác, đã đi kiểm tra các lỗi như các bác đã cho ý kiến, cuối cùng là quay vào ô thay lốc. Công suất lốc chỉ còn 30% công lực. Thật đau lòng các bác ạ.

Bác có kiểm tra luôn cảm biến nhiệt độ không? nếu được gắn cái điều chỉnh cơ luôn cho nó bền. Mấy xe đời mới dùng tự động hay bị hư --> lốc làm lạnh liên tục mà không chịu ngắt, xuống âm vài độ liên tiếp làm tèo lốc.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Lần trước vào hãng họ bắt sai bệnh, thay van tiết lưu, e có phản hồi lại với hãng để lưu ý hơn khi khám lỗi.

hãng là cái đám tào lao và mất dạy, có thay nhớ em mới vào hãng thôi, còn lại mang xe ra ngoài.
  1. Xe báo ABS dứt em 1 bên 2tr cái cảm biến, về sau mới biết do cảm biến hay bị mạt sắt trên đường bám vào chập chờn, tháo ra vệ sinh là hết.
  2. Xe hư rotuyn kêu thợ về thay 2 bên tiền công hết 2tr, vào hãng báo hư thước lái thay 12tr
  3. Ống ga bị xì, báo thay hết dàn ống 7tr, ra ngoài thằng nhỏ chui xuống gầm xe cầm cái gì nhỏ tí như remote rà rà tìm dc chỗ xì và hàn hết 600k.
Đó là con sò, còn con Na cũng bị dứt thước lái 15tr, mà cắn răng thay vì xe còn trong tình trạng bảo hành :mad:

Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Bác có kiểm tra luôn cảm biến nhiệt độ không? nếu được gắn cái điều chỉnh cơ luôn cho nó bền. Mấy xe đời mới dùng tự động hay bị hư --> lốc làm lạnh liên tục mà không chịu ngắt, xuống âm vài độ liên tiếp làm tèo lốc.
Cái đó thì em cũng có nói với bên thay, họ cũng lưu ý và test thử trong 2 ngày, đo nhiệt độ ngay họng gió lạnh nhất là 3 độ C, cảm biến hoạt động bình thường. E sẽ lưu ý kiểm tra thêm theo ý kiến của bác. Thanks bác nhiều.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Cái đó thì em cũng có nói với bên thay, họ cũng lưu ý và test thử trong 2 ngày, đo nhiệt độ ngay họng gió lạnh nhất là 3 độ C, cảm biến hoạt động bình thường. E sẽ lưu ý kiểm tra thêm theo ý kiến của bác. Thanks bác nhiều.

em gắn cục ddieu chỉnh co thêm 200k, chỉnh 5 độ là ngát lốc và gắn đồ test ngay họng gió. Gắn xong và test trong 1 tiếng là xong.

Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Thay lốc thì hơi đau ví nhỉ. Chia buồn với pác
Kia rondo, 5 củ rưỡi bác ạ. Giá hữu nghị k tính tiền công luôn đấy bác. Vào hãng k biết bao nhiêu lun á.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bác cho hỏi xe bác xe gì vậy? Đời xe năm bn?
Và tại sao biết công suất lốc chỉ còn 30%? Thợ cho xem thông số gì ạ?

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Bác cho hỏi xe bác xe gì vậy? Đời xe năm bn?
Và tại sao biết công suất lốc chỉ còn 30%? Thợ cho xem thông số gì ạ?

lốc không còn đủ khả năng đẩy hơi lạnh, đậu xe full quạt và lạnh vẫn ko lạnh nổi. Em nổ máy chờ vợ đi chợ 1 tiếng mà mồ hôi đầm đìa, khi chạy thì lạnh teo tờ rym.

• Like
Reactions: D23