Hạng B1
22/11/15
60
48
18
47
Máy lạnh xe Subaru Forester của tôi quá yếu

*Ảnh minh họa

Chào các bác, em đang chạy em Forester il máy 2.0 sx 2015 hàng nhập Nhật.

Không hiểu sao máy lạnh em này quá yếu, trời nắng thì hơi mát chút, ko như các dòng xe nhật khác, em đã kiểm tra gas và bơm đủ nhưng không có cải thiện. Các bác cho em hỏi có máy lạnh thay thế công suất cao hơn không, em thấy cục lốc lạnh máy này rất nhỏ.

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: kamelov1
Hạng B1
25/7/19
68
68
18
44
Quận 2
bao lâu rồi bác chưa vệ sinh máy lạnh? lọc gió máy lạnh có thay thường xuyên ko? khả năng cao là dàn lạnh dơ quá nên lạnh yếu đó bác.

Hạng B1
22/11/15
60
48
18
47
bao lâu rồi bác chưa vệ sinh máy lạnh? lọc gió máy lạnh có thay thường xuyên ko? khả năng cao là dàn lạnh dơ quá nên lạnh yếu đó bác.
Em giở hết võ rồi bác ạ, tháo cả trần xe ốp luôn mút cách nhiệt vẫn ko ăn thua. Để đem qua gara cho họ kiểm tra có valve nào kẹt ko nữa thôi

Hạng B2
10/7/16
119
587
93
Chào các bác, em đang chạy em forester il máy 2.0 sx 2015 hàng nhập nhật, ko hiểu sao máy lạnh em này quá yếu, trời nắng thì hơi mát chút, ko như các dòng xe nhật khác, em đã ktra gas và bơm đủ nhưng ko có cải thiện. Các bác cho em hỏi có máy lạnh thay thế công suất cao hơn không, em thấy cục lốc lạnh máy này rất nhỏ
Thấy vô setting ở Màn hình nhỏ phía trên tăng cường độ lạnh lên Power đc đó anh. Thử coi

• Like
Reactions: PMH82 and maihoa
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Tưởng mỗi Honda City, giờ biết thêm hãng model này nữa. Rất khó chịu khi trời nóng ngồi xe hơi mà như ngồi xe máy ^^. bác thử thay loại Gaz nào khác xem ^^

• Like
Reactions: Tientrung02
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Tưởng Honda bị thôi ai ngờ.. chán nhất cái xe leo lên là lạnh yếu! Ganh tị với Vios thiệt chớ :eek:
Em City 13, thằng bạn Vios 07, cái gì cũng hơn nó, chỉ thua mỗi cái máy lạnh =)) 2 lần đi chơi xa bằng 2 con xe, về nó cứ lấy cái máy lạnh ra dè bỉu em, thặc là vl =))