Tập Lái
16/6/10
2
1
3
Các bác cho hỏi cái Mazda Connect của xe e đang là OS version 56.00.513 4A N thì cài cái tweak này có ổn ko ah? Có vấn đề gì ko khi cài và khi uninstall?
Em sợ cài xong nó treo thì tèo. Với lại giờ nó ko bảo hành nếu cài tweak này.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Được nhé bác!
Xe bác mua tháng mấy mà đã có firmware này vậy? Xe em phải tự up lên. Up lên xong bị mazda bảo sẽ ko bảo hành :(
Chuyển CX5 rồi hả anh? Em vẫn tiếp tục chung thuỷ với Ford, có điều xuống size mini.

Tập Lái
28/10/16
3
1
1
40
Đã thử hết mấy script trên topic này, nhưng khi cắm USB vô, không thấy gì thay đổi.
Mình chỉ cần coi được DVD khi xe đang chạy (vì chở con đi học, nó đòi xem). Mong mọi người giúp đỡ.

=> đã được 1 cao nhân HN help và đã thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/2/14
6
6
3
View attachment 536879
P/S: em đã cấu hình sẵn mấy thứ bên dưới trong file USB.zip rồi, sau khi cài xong các bác cứ từ từ khám phá:
1. Mở DVD khi xe chạy
2. Cài video player
3. Cài app xem mức tiêu hao nhiên liệu
3. Cài app speedometer
Hi bác. Trước đây em cài Speedometer version3.5 thì không chạy được Video Player mọi version.
Nay em cài bằng bộ cài của bác thì VIdeo Player đã chạy được. Cho em hỏi Speedometer trong bộ cài này là phiên bản bao nhiêu ạ?

Hoặc em muốn mod bộ cài của bác chỉ còn 2 app là Video Player và Speedometer có làm đc không ạ?

Hạng B1
1/9/14
70
30
18
44
Hanoi
www.gears.vn
Haha, nếu vậy em cũng chịu thua. Chứ em làm theo kiểu này, chả bao giờ bị sao cả:
1. Download video về máy tính, định dạng nào cũng đc.
2. Dùng Divx Converter chuyển video sang dạng .mp4 độ phân giải 480p hoặc 720p.
3. Copy video vào USB và thưởng thức.

Hi bác,

Bác có thể chia sẻ thiết lập loại định dạng mà bác lựa chọn trong video converter để chắc chắn chạy được trên CX5 ko vậy?

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Đã thử hết mấy script trên topic này, nhưng khi cắm USB vô, không thấy gì thay đổi.
Mình chỉ cần coi được DVD khi xe đang chạy (vì chở con đi học, nó đòi xem). Mong mọi người giúp đỡ.

=> đã được 1 cao nhân HN help và đã thành công.
Bác ơi.
Bác giúp e vụ này với. E làm hoài mà kg được. Xe e cx5 Awd e mua t7/2016 bác ạ.
Thanks bác!

Tập Lái
2/11/12
36
5
8
Cài rồi hồi sáng nhưng chỉ mở được cảm ứng. Dvd không hiện