Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
View attachment 2090394
Chào các bác. Em ở hcm. Nay em có nhu cầu mua 1 em CX5 2019 loại mới nhất bản Deluxe.

Em nghe bảo là khung cầm ngồi bớt chòng chành chóng mặt.
Không biết fai quảng cáo có thật ko!

Tuy nhiên thì em cần các bác tư vấn em 2 điều:
  1. Là bản 2.0 này mức hao xăng nó như nào ah?
  2. Là xe có bền không ah, có hỏng vặt như xe hàn không?
cảm ơn các bác ah, bạn nào sale báo giá hết ga hết số dùm mình luôn ah!
CX5 thì nhìn chung ổn bác ạ. Xe Hàn bây giờ cũng chẳng hỏng vặt đâu, huống chi là Mazda. Về khoản tiết kiệm xăng thì phụ thuộc nhiều yếu tố, không chỉ do cái xe. Nhưng em thấy, mua xe cũng là một tài sản kha khá, dùng để sử dụng cho bản thân và gia đình nên cần nhất là thấy Thích và Phù hợp. Còn lại, những chuyện tiết kiệm xăng, vỏ mỏng, tiện nghi... giữa các hãng đều xê xích. Thử hỏi, bác mua một chiếc xe, ai cũng khen là chạy ngon, tiết kiệm xăng, không nằm đường... nhưng bác lại không ưng ý, không thấy phù hợp thì bác có hài lòng khi mỗi ngày lái xe không?
Một vài chia sẻ của em
Thân mến

Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
View attachment 2090168View attachment 2090168
Đây là mức tiêu thụ nhiên liệu xe đi nè bác (xe 2.0). Em ít đi nên cũng chả quan tâm xe ăn uống nhiều hay ít nên lên xe là mở máy lạnh, không đạp ga rón rén (nhiều bác báo đi số còn thấp hơn em).
Xe đi qua năm thứ 5 rồi chỉ tốn tiền bảo dưỡng, thay nhớt, đảo bánh ... và tiền mua bảo hiểm 2 chiều (một năm khoảng 12tr). Bữa hỏi 2 đứa nhỏ muốn đổi xe gì thì 2 đứa trả lời xe đi vẫn ổn mà, không có nhu cầu đổi xe khác!
Bác ơi cho em hỏi thăm bác dùng phầm mềm gì đây ạ, có link với xe không ạ, em cảm ơn bác :-D

Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Em mới lấy 2.0 premium đang trải nghiệm tạm thời thấy ổn bác ạ. Mấy hôm đầu thấy êm ru chắc do đang hưng phấn, giờ chạy cũng thấy lốp kêu lộp cộp rồi. Xăng thì đang chưa thấy đồng hồ nó hiện mức tiêu hao trung bình ở đâu các bác ạ, có ai biết chỉ em với ạ, thấy có 1 cái vạch từ 0-20l/100Km nó chạy lên chạy xuống mỗi lúc mình đạp ga =))
Bác xem có cố lấy bản cao để thêm option được ko chứ e thấy nó cũng tiện lắm, mới đi xe như em cảm biến với cảnh báo điểm mù thấy cũng hữu ích phết :)

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
CX5 2.5 mới tinh và GLk250 đời 2015 chạy gần 6v thì chọn con nào để đi ngon trong vòng 5 năm đây các bác. Tiền mua 2 con này thấy cũng gần same same nhau

Hạng B2
18/11/10
249
2.518
93
Bác ơi cho em hỏi thăm bác dùng phầm mềm gì đây ạ, có link với xe không ạ, em cảm ơn bác :-D
App tên Fulley, mình dùng bản miễn phí nên nhập liệu bằng tay. App này có thể nhập liệu nhiều loại xe kể cả việc nhập liệu việc bảo dưỡng xe nữa!

• Like
Reactions: Chul_lee