Tập Lái
31/8/19
25
10
3
Đèn cx là dạng giống tia chớp nên mọt bên cao, một bên thấp, tâm đèn vẫn bằng nhau đó bạn
Có thể gầm cao quá nên ko đầm và ù hơn, minh phải cách âm gầm và hốc bánh xe—> cảm giác đỡ hơn( khoảng 11tr)
Vụ ồn khoang máy chắc phải cách âm them khoang máy
Mấy ánh gara khyên nen cacha âm hết( nặng đô qua)
Xin học hỏi thêm

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
31/8/19
25
10
3
Tucson 1.6 tb 2017 mình có dip trải nghiệm: ngon, đầm, bốc, không gian tốt, cảm giác tốt hơn cx5( cx5 đẹp)

• Like
Reactions: andycuong
Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Đèn cx là dạng giống tia chớp nên mọt bên cao, một bên thấp, tâm đèn vẫn bằng nhau đó bạn
Có thể gầm cao quá nên ko đầm và ù hơn, minh phải cách âm gầm và hốc bánh xe—> cảm giác đỡ hơn( khoảng 11tr)
Vụ ồn khoang máy chắc phải cách âm them khoang máy
Mấy ánh gara khyên nen cacha âm hết( nặng đô qua)
Xin học hỏi thêm
Bác biết chỗ nào làm cách âm khoan máy chỉ em với ạ.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Cả nhà e chạy mazda. E đi mazda 6, vk đi cx5. Thật sự thì cx5 cảm giác lái vs độ đầm k thể so đc với tucson. Mua là vì e ở tỉnh, trong các hãng thì mazda chỗ e dịch vụ nó tốt nhất. Mà nhu cầu cũng chỉ loanh quanh đường tp
Nhà e cũng vậy cx5 với m3 . Cảm ơn góp ý của bác. Chúc bác sức khỏe.

• Like
Reactions: andycuong
Tập Lái
31/8/19
25
10
3
mình làm cách âm gầm và hoc banh xe bên auto 365 , chưa lam cach am khoang may

Tập Lái
9/12/15
21
17
1
39
Phần này mình phải tách bạch giữa "ồn" và "ù". Nếu ồn thì làm cách âm sẽ đỡ còn Ù thì cách âm vẫn Ù. Nếu đi xe có "cảm giác" Ù thì bác lùi ghế lái xuống sâu 1 chút và dựng thẳng lưng ghế lên 1 chút sẽ giảm hẳn vấn đề này!
thanks bác.

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Cảm giác ù tai e đã cảm nhận qua con pajero sport rồi khó chịu lắm ạ, giống như cảm giác mới xuống đèo á! cũng vì cái này mà ngày trước e rất thích pajero sport đành từ bỏ chọn e khác á!