Hạng B2
22/10/13
125
8
18
Thế thì cũng đầy đủ phết bác nhỉ. Em chỉ cần cái thiết kế ngon là đạt gần hết điểm. Thiết kế mazda sẽ ko bị lỗi thời
Ngon mà, thông thường nếu so với các dòng xe cùng phân khúc thì Mazda hầu như lúc nào cũng giữ thế mạnh về các option, nhất là các tính năng an toàn khó mà qua đc mazda

Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Cứ cx5 mà phang thôi, mẫu này bản premium giảm 85tr còn 904 tình ra ngon hơn mua Tucson nhiều.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Cứ cx5 mà phang thôi, mẫu này bản premium giảm 85tr còn 904 tình ra ngon hơn mua Tucson nhiều.
Nếu xác định mua thì quyết định luôn còn kịp chứ nay cuối tháng rồi, hết km tới nơi rồi

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Con 5 này dễ làm quen lắm, ngồi vào cabin cái là tự tin được ngay. Cơ bản thì khoang cabin con này bố trí hợp lý, dễ quan sát, dễ nhớ nên cũng dễ làm quen hơn. Thiết kế bên trong cũng sang.

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Bản premium thì di chuyển nhiều vẫn thoải mái hơn vì nhiều option cho người dùng, Mazda thường hay chú ý đến tính năng nhiều hơn là vẻ ngoài, nên bác nào mua xe thật sự thì hầu như là thích vì đa phần đều là tính năng an toàn nhiều
Nội thất ngon thật, chủ yếu là da + bọc gỗ, hiện đại sang trọng, sạch sẽ. Hàng ghế sau có đầy đủ tựa đầu nên dù có đi xa cũng ko cảm thấy oải hay chòng chành.

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Nghe các bác phân tích thấy chọn cx5 có lẽ hợp lý nhất rồi
Dòng CX5 này gầm khá cao, ưu điểm trong khoản vượt địa hình nhưng sẽ hơi chòng chành hơn so với những xe khác nhưng ko đáng kể. Nếu bác thường xuyên di chuyển thì nên chọn bản premium cho tiện

Hạng B2
13/4/14
113
3
18
Mẫu thiết kế Tucson so với thời điểm này đã hơi đơn điệu rồi, tầm vài năm nữa nhìn sẽ chán lắm luôn nên bác nên suy nghĩ kỹ

Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Mẫu thiết kế Tucson so với thời điểm này đã hơi đơn điệu rồi, tầm vài năm nữa nhìn sẽ chán lắm luôn nên bác nên suy nghĩ kỹ
chuẩn, nhìn thiết kế ko có nhiều thay đổi so với các dòng xe trước đó mà còn có cảm giác quá đơn giản, giống như ko hề được trau chuốt ngoại hình vậy

Hạng B1
12/5/15
76
1
8
45
Tầm 2-3 năm nữa các mẫu mới liên tục thay đổi nhìn lại Tucson sẽ cảm giác đơn điệu thiệt thòi ngay. cái này đồng ý với bác

Hạng B2
4/4/14
152
7
18
CX-5 có thế mạnh về option cũng như kiểu dáng, hệ thống đèn full led hệ thống 9 loa bose, màn hình 7inch tương tác với hệ thống giải trí và định vị rất mượt ^^ hay hệ thống an toàn hỗ trợ lái cũng tốt và đầy đủ nếu so với CRV thì giá mềm hơn nhiều. còn so với Tucson thì 1 trời 1 vực.