Tập Lái
16/4/05
43
0
0
RE: MAZDA KO THỂ NÀO BỊ TRỘM CẮP?

vậy e ko bít chìa khóa từ của Merc với BMW 7 seri có làm trộm đc ko ha?

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

VN thì cái xe 7 với S thì trộm bó tay chứ nước ngoài thì quá đơn giản, công thức thì không biết thế nào, ông chú em chạy một em X5 bên đó, độ âm thanh vậy mà lúc bỏ đi nó mở cửa lấy nhẹ nhàng !!!![8|][8|]:mad::mad:

Tập Lái
20/7/05
21
0
1
53

Mua bảo hiểm được đền 100% khi mất xe bác ạ!

Còn mấy vụ mất lặt vặt thì không BH nào dám đền vì chẳng quản lý được. Nhưng em có thằng bạn bên Bảo Long, nó nói khi mất cắp phụ tùng cứ bảo nó, nó sẽ tìm đường binh cho. Và nếu được đền thì không quá 50% món đồ bị mất. Vậy cũng đỡ oải bác nhỉ!

Thực lòng em thấy mấy bác mới mua xe hoặc mới biết chạy xe, mua BH rất có lợi. Trước tiên yên cái bụng. Thứ 2 được đền hầu như trong mọi tình huống nếu bác không vi phạm PL.

Em có người quen mua BH mất 600$. Trong vòng 2 tháng Bảo Minh đền cho him hết 3 chai rồi! Ihi ...

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Bảo hiểm VN còn hơi "chuối" nên dễ bị lừa (nói kiểu sành điệu là "trục lợi"). Suy cho cùng thì cũng sẽ rút lại từ túi những người đóng bảo hiểm ra cả thôi, chỉ có điều là cái anh trực tiếp gây "thiệt hại" thì lại ít chịu thiệt hại hơn.

Ở các nước phát triển thì năm nay anh yêu cầu BH đền, sang năm mời anh đóng thêm phí ngay. Vì thông thường thì BH sẽ phân loại khách hàng, càng ít yêu cầu đền thì càng được xếp loại thấp. Đối với BH trộm cắp thì chủ xe lại phải thực hiện các biện pháp chống trộm tối đa rồi mới được yêu cầu đền. Nói chung "ăn" của BH cũng chẳng ngon gì.