Hạng B2
29/1/05
131
0
16
RE: Mazda3 2 Pô, Mân 17inch của Mazda Club

Maz này đáng lẽ chỉ được 8 điểm, nhưng do phông nền có chiếc Mit phía truớc nên nó tăng lên 10 điểm
:D:D:D bác lơ xe ơi đừng lock nick em nhé.

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

bộ mâm bác Hải mới thay đâu sao kg đưa hình lên đi, em nghe đồn thiệt hại hết .....5.000 usd lận mà :D

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Em thấy hình như bác này đã lắp phanh đĩa ở bánh sau thì phải. Mà bác cho em hỏi làm cái mặt front grille đó ở đâu vậy, em muốn làm cái mặt đó cho con Mazda3 của em. Cảm ơn bác.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy ạ??? em rất quan tâm tới vấn đề thay vành+bánh kích thước lớn hơn mà khi cua, hay vào ổ voi ổ gà mà bánh ko chạm hốc(như bác gì nói là đã "hạ gầm")... bác nào làm ơn giải thích rõ và chia sẻ đi ^_^

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@kanz_min: xe này bảo hạ gầm ở đây là hạ bodykit, chứ ko fải là hạ phuộc nhún đâu bác....hình như em thấy bác hiểu theo nghĩa hạ phuộc nhún )...còn xe này thiết kế theo form nước ngoài nên chơi 17 vô tư, chừng nào 19 mới sợ bác ạ ...... 18 ngon tuốt mà hơi sóc ..... hehehe bác cứ lo mấy chuyện cạ bánh xe vào gầm ...:D
@axela: cái mặt gril đó thì bác cứ ra Phi Long kêu bác ấy làm cho bác à, mà hình như con này chắc calăng này là đắp nên nó chỉ có 1 thanh ngan hay sao ấy. còn xe zin nước ngoài có tới 2 thanh ngan lận ....cái này thưa quá....đi xe chạy lẹ xác chuồn chuồn nằm trong máy nhiều lắm, em bị hoài hehhehe:D:D:D cái xe này kô có dĩa sau đâu bác, bác xem kỹ lại chút sẽ thấy rõ

nhưng em kết cái Roof của con này ở tr6en nóc nhìn lạ lạ hay hay
@thienphu_74: bộ đấy 5000 Usd chắc là thữa riêng hả bác ?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác kidln: bác nói em này thiết kế theo form nước ngoài í bác nói là em này nhập à??? hay là xe mazda 3 nào ở VN cũng như thế?? nếu thế cứ mua mazda 3 mà độ vành là thích nhỉ??? mà em tưởng cái hốc nó phải sản xuất vừa với cỡ bánh chứ??? chiếc này có phải mở rộng thêm khoảng hốc bánh ko???

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Bác otosaigon lăng xê xe em kìa...Mâm của xe bác đẹp mỹ miều luôn.
Chiếc M3 này vừa hạ bodykit vừa hạ phuộc nhún luôn đó bác. Lúc đầu đi lên lề để vào bãi xe, cạ gầm xót hết cả ruột. Cuối cùng em phải đi năng phuộc lên lại 2cm, nhưng mà cũng phải đi xéo xéo cho nó khỏi cạ. Giữ xe ở chỗ em, có thành tường cong quá, lúc đầu đậu xe sát vài lần là xoẹt xoẹt, xước mỏ và mông vợ em :(
Mâm này có lẽ bị sao đó, đi hơi nghiêng tay lái :( , bác nào gặp em nhớ tránh ra 1 chút kẻo vạ lây nhé, he he

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

úi, xe của bác withoutyou à??? bác nói rõ hơn về quá trình độ mâm đi... làm sao để thay mâm lớn hơn mà khoảng cách hốc bánh vẫn đủ. em thấy có em Bim lắp quả mâm lớn vào, cảm giác như xe mà vào ổ gà 1 phát là lốp cạ vào hốc ngay ^_^ thế thì vài lần là teo quả lốp rồi... uu_

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@withoutyou: xe em cũng lên mâm như của bác, lúc đầu cũng bị hiện tượng bị niểng niểng ko thẳng tay lái, đó là do cái bánh xe chưa cân, hoặc hơi bơm không đều, hoặc là do bấm chì canh chưa chuẩn ...bác đừng tin máy, em làm ở Hồng Cường nó cũng xài máy, nhưng em đem lên xem lại , bơm lại, cân lại, bấm chì lại giờ OK, chạy sướng lắm bác à, hết niểng luôn, đi xe mà niểng niểng bực lắm bác ơi
@kanz_min: bác ơi ý em nói theo form nước ngoài có nghĩa là mấy cái con Mazda 3.6 ở nước ngoai thông số gầm, độ cao, chiều dài cơ sở y chang xe LD, nhưng mà về đây mấy bác LD luộc bớt đồ chơi ....chẳng hạn như cái mâm ở nước ngoài zin là 17 , về đây nó cắt option xuống còn 16 thôi bác. ...đèn Stop đỏ đỏ dằng sau mazda 6 có 2 đèn (1 bóng có bao nhiều đâu), mà về đây nó còn cắt nói chi cái mâm, với lại nhu cầu 17 ở Vnam kô cần thiết lắm, nó làm vậy đề giảm giá thành và phù hợp với đươgnxá Vnam;);) à, mấy em BMW lắp mâm to thế chứ lúc lắp người ta fải tính mấy cái vụ đó đó nữa bác, bác yên tâm hôm nào bác ngồi ngoài đường cafe mà thấy chiếc nào mâm to to chạy qua đường xấu thì nó sẽ sóc theo kiểu nâng cái xe lên luôn ...:D:D lực nhún bằng phuộc sẽ giảm bớt. vì thế người lặp mâm Khuyến cáo kô nên lắp mâm quá to ở Vnam vì đường xấu, và cảm giác của nhiều người chơi mâm quá to là sướng về hình thức, nhưng khổ cái cảm giác ngồi xe Sóc lắm bác ơi....bởi thế muốn mâm to mà chạy sướng thì cơ sở hạ tầng đường xá như Mỹ thì oK, chứ đi ở Vnam hơi khổ,chia sẽ cùng các bác:D

Last edited by a moderator: