Hạng D
25/5/08
1.005
3
38
daklak
dlj-daklak.com.vn
RE: Mekong có thành công với Fiat 500 ?

VN ham to bác ới sở dĩ fiat 500 thành công ở châu âu là vì to ham nhỏ
tôi cược với bác sẽ không thành công,chỉ trừ nhưng người đam mê xe ý như chúng ta thôi

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: thehuan

Bác so sánh thế mà cũng nói, mấy con mà bác nói chỉ đáng xách dép cho Fiat 500 thôi. Giá 35K là đẹp lắm rồi, còn đòi gì nữa. Nhưng phiên bản Mekong đưa ra cũng đã bị cắt bớt option rồi. Fiat 500 nguyên bản không chỉ có 2 túi khí trước đâu bác.
Máy của Yaris và Swift đều 1.5, hơn 100 con ngựa, máy Fiat 500 định đưa vào VN có 1.2, khoảng 69 con ngựa, vậy ai xách dép cho ai hả bác, hay Fiat 500 có lắp đông cơ phản lực . Bác so sánh về cái gì mà nói vây ?

Hạng B1
17/4/07
77
1
8

Loại xe này cũng sẽ bán được cho những người yêu thời trang và có nhiều xiền... nhưng loại xe này cung cấp ở Việt nam chứng tỏ Fiat chưa quên thị trường này hehehe.. Vậy thì họ cũng sẽ còn cung cấp phụ tùng Fiat.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Mekong sẽ thành công nếu chính sách thuế của VN ta thay đổi theo cách đánh thuế dung tích và kích thước xe, kiểu như một số nước đang làm. Kể ra, một chiêc xe như thế này, vừa đẹp, vừa cá tính, tiết kiệm xăng, tiết kiệm chỗ mà ép em nó tới 83% thuế thì không thể chịu nổi các xxx nhà ta.

Hạng B1
26/3/08
87
0
0

Trích đoạn: lienthanhquyet

Mekong sẽ thành công nếu chính sách thuế của VN ta thay đổi theo cách đánh thuế dung tích và kích thước xe, kiểu như một số nước đang làm. Kể ra, một chiêc xe như thế này, vừa đẹp, vừa cá tính, tiết kiệm xăng, tiết kiệm chỗ mà ép em nó tới 83% thuế thì không thể chịu nổi các xxx nhà ta.

nói như bác còn nghe được hi, với xe nhỏ như vầy chỉ nên đóng thuế 15% thui hi,
các bác nhà ta cứ 4 bánh là 83% hết trọi, mấy ẻm nhỏ vậy chạy không chật đường, cũng không hư đường, khói ít, tiêu thụ xăng ít ... toàn cái lợi mà không khuyến khích. sao không ngó ra nước ngời để bắt chước nhỉ?
Mà hình như các bác nhà ta cũng đã có ý nghĩ này rồi, có bữa nào nghe loáng thoáng trên tivi thì phải. Không biết có đúng vậy không các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/12/07
250
0
0

con này mà chơi hàng second hand nhập về chắc là rẻ, hợp lý, đối tượng chủ yếu ở VN là người khá giả, rồi em này sẽ đầy đường cho mà xem.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Fiat500 mới tung ra hơn năm thôi bác ạ. Hàng second hand phải chờ vài năm nữa:)
Trích đoạn: luutung

con này mà chơi hàng second hand nhập về chắc là rẻ, hợp lý, đối tượng chủ yếu ở VN là người khá giả, rồi em này sẽ đầy đường cho mà xem.

Tập Lái
17/8/08
14
0
0

Không được chê bai nền kinh tế XHCN như thế này đâu nha. Nhà cháu đi học nhà trường tuyền dạy bẩu XHCN mới tốt, bọn tư bẩn là xấu lắm, nên cứ nhớ thế. :) Dưng mà sao ai cũng chọn cuộc sống tư bẩn, đồ đạc tư bẩn cả nhỉ. Bác Bí thơ tỉnh uỷ sát nhà cháu cũng đi xe Camry của tư bẩn, con cái bác ấy đi học bên Mỹ và bác ấy lại thông gia với Việt Kiều vượt biên bên Mỹ. Khỉ thật!:D

Trích đoạn: ngựa hoang
Vả lại những cái đầu tư duy kinh tế XHCN mà đem đi đọ sức với lũ cáo gìà tư bản như Nhật, Đức, Mỹ, và ngay cả Hàn thì cũng chỉ thua đến thất bại toàn tập.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/5/08
50
0
0
38

Trích đoạn: mienhinh

Bác so sánh thế mà cũng nói, mấy con mà bác nói chỉ đáng xách dép cho Fiat 500 thôi. Giá 35K là đẹp lắm rồi, còn đòi gì nữa. Nhưng phiên bản Mekong đưa ra cũng đã bị cắt bớt option rồi. Fiat 500 nguyên bản không chỉ có 2 túi khí trước đâu bác.
Máy của Yaris và Swift đều 1.5, hơn 100 con ngựa, máy Fiat 500 định đưa vào VN có 1.2, khoảng 69 con ngựa, vậy ai xách dép cho ai hả bác, hay Fiat 500 có lắp đông cơ phản lực . Bác so sánh về cái gì mà nói vây ?

máy chỉ là 1 vấn đề (ngoài ra MK chỉ nhập 1 loại máy), bên cạnh máy thì còn cái thương hiệu, hình thức xe cũng như nội và ngoại thất nữa. Có lẽ bác thehuan so sánh về thương hiệu và hình thức. Dù sao đi nữa Fiat500 cũng ko ít nhiều gì hơn những chiếc cùng dòng rồi, đoạt giải xe của năm cũng đâu fải là dễ mà đạt được. em so sánh và nói 1 cách khách wan vậy thui.

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Giá đó mà bác kêu đẹp thì em cũng bó tay. FIAT500 trang bị các t/c an toàn rất cao nhưng ở VN chắc đàn ông ít ai mua xe đó, mà xe nhỏ và yếu vậy chỉ thích hợp cho các chị thôi nên các trang bị kiểu ESP ....là không cần thiết. FIAT500 chắc chỉ phù hợp với các gia đình khá giả có ít nhất 2 xe mà em 500 này lại có quá nhiều đối thủ cạnh tranh.
Với giá 35k thì em này lại có số phận giống anh em nhà FIAT tại tt VN thôi.