Hạng B2
13/4/10
384
0
0
vậy là không phải bệnh dó dâu các bác, kiểm tra lại xem thắng tay có cứng quá o. kiểm tra lại bốn bánh xe xem có kẹt bố thắng o?.

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
bác Duc: trước khi đi em đã ra tiệm thay hết nước trong két rồi mà vẫn xảy ra chiện, em đâu có biết sửa xe gì đâu :) bởi vậy kỳ này phải học hỏi các bác trong này rồi... Biết 1 chút máy móc đi xa đỡ sợ... Cứ bị người khác hù là xe Jeep cũ rồi sẽ bị nóng máy, này nọ, nằm đường (??) em cũng không biết cãi lại thế nào

bác Thao: xe này một mình em đẩy không nổi bác ơi, không hiểu tại sao nữa, chắc là quên xả thắng tay (?!) vì em sợ nó trôi lúc đang ở giữa cả mấy hàng xe tải, xe ben, xe đầu kéo ... hãi hùng lắm bác...

bác Truong: bây giờ em k0 có ở nhà nên phải chờ khi về em sẽ kiểm tra tổng quát lại ... và mời cafe nhờ các bác đến phán bệnh dùm cho em nó...

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Mém mới vô mà sao toàn bàn vụ đẩy xe với vụ chết máy giữa đường kg vầy nè trời hehehe, mà có vậy mới đúng tiêu chí và tinh thần DÉP hở mấy bác :D

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
em_thich_xe nói:
bác Duc: trước khi đi em đã ra tiệm thay hết nước trong két rồi mà vẫn xảy ra chiện, em đâu có biết sửa xe gì đâu :) bởi vậy kỳ này phải học hỏi các bác trong này rồi... Biết 1 chút máy móc đi xa đỡ sợ... Cứ bị người khác hù là xe Jeep cũ rồi sẽ bị nóng máy, này nọ, nằm đường (??) em cũng không biết cãi lại thế nào

bác Thao: xe này một mình em đẩy không nổi bác ơi, không hiểu tại sao nữa, chắc là quên xả thắng tay (?!) vì em sợ nó trôi lúc đang ở giữa cả mấy hàng xe tải, xe ben, xe đầu kéo ... hãi hùng lắm bác...

bác Truong: bây giờ em k0 có ở nhà nên phải chờ khi về em sẽ kiểm tra tổng quát lại ... và mời cafe nhờ các bác đến phán bệnh dùm cho em nó...

Vấn đề của bác phải khám xe mới bắt bệnh được.
đồng hồ đo nhiệt độ còn sử dụng ko. bình thường 80 độ C là oke.
vậy hôm nào ra cafe rồi mới phán bệnh được.

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
gài độ cafe hoài ,nhất là PhanL.
Bác nhớ rủ em đi với bác thichxe !
Chuyện cũ em quên gồi,mà nhớ chẳng làm gì nhau hỉ !
Chúc bác ngày càng có thêm kinh nghiệm xương máu !
Mấy người để tui làm ăn à,he he

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
bác Juanle: Xe này em thấy trên mạng (nhiều nước khác) còn xài tốt lắm, máy cũng là máy zin phục hồi lại, nhiều người chạy đi làm mỗi ngày. Chắc tại vì bên họ có đồ phụ tùng (?). Mới đầu em cũng tính thay máy Toy nhưng nghe đâu phiền phức và phải bị kiểm định 3 tháng 1 lần chắc em k0 kham nổi.

bác Phan: đồng hồ đo nhiệt cũ (& tốc độ & xăng) đã "đi" rồi :confused:. Có mấy chỗ trên web chỉ cách chế lại. Tuy nhiên phải coi bộ phận phát tín hiệu nhiệt trong máy xe còn hoạt động hay không. Việc này chắc phải mời cà phê, các bác mổ xẻ cho xin ít kinh nhiệm làm vốn.

bác Tuan: chúc mừng bác vừa được anh em tín nhiệm bầu làm hội trưởng. Dĩ nhiên là khi ct về, em sẽ có 1 bữa cà phê để ra mắt các bác chứ hehe :D

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Bác em_thich_xe ơi, phụ tùng Jeep bầu bác mua ở đâu vậy? Chỉ em với nhé. Cảm ơn bác trước

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Bác dq.phu: em cũng săn lùng trên An Dương Vương và Phó Đức Chính bác ạ. Hên xui nữa. Chúc bác may mắn nhé

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Xe em giống xe của CA Phường quá.... Khó lắm mới thấy 1 chiếc thùng dài như vầy :)

Mem mới !!!

Tập Lái
28/11/12
11
0
0
các bác có thể chỉ zúp em mua i con (lùn hay cao) cung xe chưa zọn cáng tốt em xin đội ơn