Hạng B2
7/2/12
431
154
43
Sau khi chiêm ngưỡng vẻ đẹp của Bàu Trắng, tụi em lại tiếp tục lên đường đến Vĩnh Hy. Tuy nhiên, tụi em phải vượt qua khoảng 20km đường đất từ Bàu Trắng, ra quốc lộ 1A qua địa phận huyện Tuy Phong, hướng về thành phố Phan Rang.

Mercedes A250 AMG & CLA200 và hành trình SG - Cam Ranh - Đầm Môn - Đà Lạt - SG

• Like
Reactions: Kendu999
Hạng B2
7/2/12
431
154
43
Lắc lư trên xe khoảng 1h đồng hồ trên con đường nền đất, trên mặt đường lổm nhổm sỏi, đá, khi tụi em đến được thị trấn Phan Rí Cửa, tìm được đường ra quốc lộ 1A thì cũng đã quá trưa. Vừa ghé vào một quán cơm xe tải, chưa kịp ăn thì trời đổ mưa to. Đúng là may mắn vì kịp ghi lại những hình ảnh đẹp ở Mũi Né và Bàu Trắng, chứ mà buối sáng mưa thì tụi em cũng chịu ^^.

Quán cơm xe tải có tên Thu Bon, rất ngon nha các bác, mà giá lại hợp lý.

Hạng B2
7/2/12
431
154
43
Ăn trưa, nghỉ ngơi chút, tụi em tiếp tục lên đường.
Đoạn quốc lộ 1A từ nơi nghỉ ăn trưa đến thành phố Phan Rang đang trong giai đoạn sửa chữa. Đường khó đi, lại đông xe tải, xe khách nên mất khá nhiều thời gian. Cũng may là cảnh đẹp hai bên đường đã khiến tụi em quên đi cái khó. Có lúc đường quốc lộ “ăn” ra sát biển, nghe được cả tiếng sóng vỗ vào đá ở những vịnh nước nhỏ. Có lúc bắt gặp những ngọn núi đá cao sừng sững, đá và cây chen nhau trong từng mảng màu xanh - trắng. Có lúc bắt gặp những hàng quạt gió khổng lồ của nhà máy phong điện.

Hạng B2
7/2/12
431
154
43
Cuối cùng thì tụi em bắt gặp một vùng biển trời xanh ngắt. Vịnh Vĩnh Hy hiện ra trước mắt đẹp như bức tranh thủy mặc, khiến bất cứ ai trong đoàn cũng phải ngỡ ngàng.

Hạng B2
7/2/12
431
154
43
Em xin phép khép lại buổi tường thuật Ngày 2 tại đây nha các bác, h cũng là 3h sáng, định xem trận Hà Lan - Argentina nhưng mà thôi vì ngày mai tụi em sẽ đi khám phá vịnh Vĩnh Hy, ghi lại những hình ảnh đẹp để tiếp tục phục vụ các bác ^^

Chúc các bác ngủ ngon nha :)

Hạng B2
28/10/10
180
118
43
Lắc lư trên xe khoảng 1h đồng hồ trên con đường nền đất, trên mặt đường lổm nhổm sỏi, đá, khi tụi em đến được thị trấn Phan Rí Cửa, tìm được đường ra quốc lộ 1A thì cũng đã quá trưa. Vừa ghé vào một quán cơm xe tải, chưa kịp ăn thì trời đổ mưa to. Đúng là may mắn vì kịp ghi lại những hình ảnh đẹp ở Mũi Né và Bàu Trắng, chứ mà buối sáng mưa thì tụi em cũng chịu ^^.

Quán cơm xe tải có tên Thu Bon, rất ngon nha các bác, mà giá lại hợp lý.
View attachment 90794
xe tải này chở cái gì mà nhìn khủng khiếp quá vậy bác

Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Tiếp đi các Bác, đang chờ xem hình ở Đà Lạt đã được sửa chữa nâng cấp xong chưa. vote

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Văn hay, hình đẹp, không biết bác nào chụp nhưng rất có hồn, còn chịu khó edit nữa. Tiếc cái là xe đẹp, cảnh đẹp, nhưng không có người đẹp. Hehe.