Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Sale thì chảnh hả bác. Mua bản base mà không mua options là miễn tiếp :D
Cái đó thì mình chưa biết nhưng nếu nói xe sang ở VN mà hiệu suất sinh lời trên các sản phẩm bán ra cũng như dịch vụ xưởng thì Mer, Audi, BMW gọi Pọ chét bằng cụ

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Cái đó thì mình chưa biết nhưng nếu nói xe sang ở VN mà hiệu suất sinh lời trên các sản phẩm bán ra cũng như dịch vụ xưởng thì Mer, Audi, BMW gọi Pọ chét bằng cụ

Tại cụ không hiểu.
Porsche nó kinh doanh option, còn cái xe chỉ là cái chỗ để option thôi. Sale cũng hưởng hoa hồng từ option.
Con Porsche ngang với con gle53 này là con Cayenne S Coupe giá khởi điểm 6 tỉ, thêm option vào nữa cho ngang với Mẹt thì rơi vào tầm 7,5.

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Tại cụ không hiểu.
Porsche nó kinh doanh option, còn cái xe chỉ là cái chỗ để option thôi. Sale cũng hưởng hoa hồng từ option.
Con Porsche ngang với con gle53 này là con Cayenne S Coupe giá khởi điểm 6 tỉ, thêm option vào nữa cho ngang với Mẹt thì rơi vào tầm 7,5
Vụ option mình không nói, ý mình đây là giá bán và lợi nhuận. Lúc trước làm 1 chai dung dịch của Đức Mer và Por dùng cùng 1 loại mà 2 cái giá khác nhau đó :D

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Tại cụ không hiểu.
Con Porsche ngang với con gle53 này là con Cayenne S Coupe giá khởi điểm 6 tỉ, thêm option vào nữa cho ngang với Mẹt thì rơi vào tầm 7,5.
Chính xác nè.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Vụ option mình không nói, ý mình đây là giá bán và lợi nhuận. Lúc trước làm 1 chai dung dịch của Đức Mer và Por dùng cùng 1 loại mà 2 cái giá khác nhau đó :D
vô Saigon Times Square kêu chai Lavie giá khác vô Pullman chớ bác,, :D

• Like
Reactions: hjno
Hạng C
2/3/14
637
489
63
cái này cả thế giới riêng gì VN đâu bác =)) lợi nhuận trên chiếc xe cao nhất mà

• Like
Reactions: hjno
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Có 2 cách bán hàng: 1 lãi ít nhưng dung tích thị trường lớn (Toyota) và lãi trên từng chiếc nhiều nhưng bán chậm (Porsche). Mỗi hãng có mỗi kiểu bán khác nhau, và chắc chắn Porsche không thể nào đọ doanh thu lẫn lợi nhuận như Toyota hoặc mấy người đồng hương như Mẹc Bim.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Có 2 cách bán hàng: 1 lãi ít nhưng dung tích thị trường lớn (Toyota) và lãi trên từng chiếc nhiều nhưng bán chậm (Porsche). Mỗi hãng có mỗi kiểu bán khác nhau, và chắc chắn Porsche không thể nào đọ doanh thu lẫn lợi nhuận như Toyota hoặc mấy người đồng hương như Mẹc Bim.
Lại nhầm anh nhé, Toy bán nhiều nhưng lợi nhuận biên còn bóp cả Mer luôn là bình thường.
Lợi nhuận biên của Toy lớn nên Pors phải mang sách đi học TPS của Toy là vì vậy.