Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Đương nhiên là từ tháng thứ 7 trở đi sẽ lên khoảng 12%/năm hoặc có thể hơn, nhưng với tình hình này, lãi suất còn giảm nữa. Nên nếu mình có để lố qua tháng thứ 7 thì cũng không đến mức quá cao. Còn tốt nhất là nên sử dụng hết 06 tháng ưu đãi, rồi kiếm tiền trả trước, chịu một ít phí phạt khoảng 1-2% tuỳ mối quan hệ là chấm dứt khoản vay.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mua đi bác ơi, có tiền để dành làm ăn, mua xe nên đi vay vì lãi suất ngân hàng vay mua xe đang rất hấp dẫn, 5.5%/năm (0.46%/tháng) cho 06 tháng đầu tiên là quá tốt trong giai đoạn này.
Tùy mình vay bao nhiêu và bao lâu nữa bác @Phương_Jolie06. Em hỏi 2-3 ngân hàng, muốn vay 100 triệu trong 6 tháng, mà lãi xuất trên ... mây không hà (trên 11%/ năm).

• Like
Reactions: ductuan.ta90
Ngân hàng nào vậy bác Tuấn, giờ lãi suất tốt quá nhỉ! Tuy vậy vẫn phải cẩn thận đọc rõ Hợp đồng tín dụng với những người không có chuyên môn về tài chính.
dạ. Ngân hàng Tpbank. Và chuẩn bị có gói đặc biệt hơn nữa. Hôm bữa mới gặp Giám Đốc bên đó. Duyệt hồ sơ cực nhanh. lãi suất đó rất tốt cho Khách hàng. Nên bây giờ em làm ngân hàng này rất nhiều. Và khách hàng thấy hài lòng lắm ạ.

• Like
Reactions: Phương_Jolie06
Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Tùy mình vay bao nhiêu và bao lâu nữa bác @Phương_Jolie06. Em hỏi 2-3 ngân hàng, muốn vay 100 triệu trong 6 tháng, mà lãi xuất trên ... mây không hà (trên 11%/ năm).
Đúng vậy bác! thường thì phải vay thời gian ít nhất 36 tháng, thực sự chẳng có Ngân hàng nào kinh doanh mà biết trước mình sẽ bị Lỗ vốn cả. Vì thử nghĩ lãi suất huy động hiện tại loại kỳ hạn 13 tháng đã trên 8%, thì họ lấy đâu ra nguồn mà cho mình vay với lãi suất 4.9% (như bác Tuấn nói). Cho nên họ phải có cách thu lại sau khi đã bị lỗ thời gian 06 tháng đầu. Tuy nhiên nếu mình chủ động về tài chính và tận dụng tốt các quy định thì vẫn rất có lợi.

Đương nhiên là từ tháng thứ 7 trở đi sẽ lên khoảng 12%/năm hoặc có thể hơn, nhưng với tình hình này, lãi suất còn giảm nữa. Nên nếu mình có để lố qua tháng thứ 7 thì cũng không đến mức quá cao. Còn tốt nhất là nên sử dụng hết 06 tháng ưu đãi, rồi kiếm tiền trả trước, chịu một ít phí phạt khoảng 1-2% tuỳ mối quan hệ là chấm dứt khoản vay.
ko lên tới 12 đâu ạ. chưa tới 11% đâu ạ. Và nếu tính trung bình ra cả năm đầu thì Khoảng 8,3%cho 1 năm đầu luôn đó ạ

Đúng vậy bác! thường thì phải vay thời gian ít nhất 36 tháng, thực sự chẳng có Ngân hàng nào kinh doanh mà biết trước mình sẽ bị Lỗ vốn cả. Vì thử nghĩ lãi suất huy động hiện tại loại kỳ hạn 13 tháng đã trên 8%, thì họ lấy đâu ra nguồn mà cho mình vay với lãi suất 4.9% (như bác Tuấn nói). Cho nên họ phải có cách thu lại sau khi đã bị lỗ thời gian 06 tháng đầu. Tuy nhiên nếu mình chủ động về tài chính và tận dụng tốt các quy định thì vẫn rất có lợi.
chính xác đó ạ. Còn nếu Bác nào muốn trả trước mà ko bị phạt thì chon Exinbank nhưng lãi suất là 10,5 cố định 1 năm đầu luôn đó ạ.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em thấy 1 số bác chạy Mirage nói thi thoảng bị bệnh òa ga, kể cả MT hay AT. Bác nào chạy nhiều cho ý kiến coi, trước giờ em nghĩ òa ga hay gặp ở các xe Hàn thôi...

Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Em thấy 1 số bác chạy Mirage nói thi thoảng bị bệnh òa ga, kể cả MT hay AT. Bác nào chạy nhiều cho ý kiến coi, trước giờ em nghĩ òa ga hay gặp ở các xe Hàn thôi...
Không hề đâu bác, ga rất đều và chuẩn, đôi khi do hộp số tính toán xử lý các cấp số sao cho phù hợp với tốc độ và chân ga người mới dùng chưa quen nên có cảm giác đó thôi.

• Like
Reactions: anhai555
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Òa ga là bị sao, bác diễn tả sơ được ko. Em vừa làm chuyến Nha Trang về vừa hết Rodai nè, thấy mọi chuyện nó bình thường mà ta