Hạng D
24/4/17
1.892
1.521
138
34
Bác này đã nói lên hết rồi này. Nếu đánh giá chiếc Veloz với giá dự kiến 710 trđ bản full thì sẽ hơn X ở các mục này:
- Gói công nghệ an toàn TSS bản thiếu với các tính năng như cảnh báo tiền va chạm, chống va chạm, kiểm soát bàn đạp ga, cảnh báo phương tiện cắt ngang, hỗ trợ giữ làn, camera 360 độ, cảnh báo điểm mù…Các quan trọng là ACC thì thiếu, CC cũng không có so với X.
- 6 túi khí so với 2 của X
- Hệ thống điều hòa tự động.
- Có màn hình treo hàng ghế 2.
- Thắng dĩa cả trước lẫn sau.
Đó là những thứ đánh giá hơn so với X, ngoài ra thì các mục khác như động cơ, không gian thì cũng same same X. X nếu giữ giá như hiện tại thì giá lăn bánh X và Veloz chắc cũng chênh hơn 100tr. Đó cũng là giá chênh lệch đáng để suy nghĩ khi chọn MPV 7 chỗ giá rẻ.
Màn hình nào phía sau bác.... veloz bản chất là daihatsu gắn logo toy, lên dốc cao full tải ko nổi so với x 2022, có video ở indo rồi

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Màn hình nào phía sau bác.... veloz bản chất là daihatsu gắn logo toy, lên dốc cao full tải ko nổi so với x 2022, có video ở indo rồi
Bài này lâu rồi bác. Từ thời điểm T2 khi chưa ra mắt lận, giờ mới đào mộ lên thôi. Ở Indo thì nó có màn hình trần sau nhưng qua Thái với Việt thì cắt mất tiêu rồi. Còn vụ full tải thì không bàn vì máy 1.5 hộp số CVT thì đi kiểu đó khó lên dốc là trong dự đoán. Cả X 2022 nếu xài hộp số CVT chắc cũng chả mạnh hơn bao nhiêu đâu.

Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113
Bài này lâu rồi bác. Từ thời điểm T2 khi chưa ra mắt lận, giờ mới đào mộ lên thôi. Ở Indo thì nó có màn hình trần sau nhưng qua Thái với Việt thì cắt mất tiêu rồi. Còn vụ full tải thì không bàn vì máy 1.5 hộp số CVT thì đi kiểu đó khó lên dốc là trong dự đoán. Cả X 2022 nếu xài hộp số CVT chắc cũng chả mạnh hơn bao nhiêu đâu.
em nghĩ còn tùy vào torque và cách hộp số vận hành. Máy 1.5 của veloz bị chỉnh để hạ torque xuống, đã vậy hộp số d-cvt của daihatsu gắn bánh răng phụ để hỗ trợ khi chạy nhanh chứ không phải để hỗ trợ depart như hộp số phụ trên cvt (invecs) của mitsubishi.
Cái thua đáng kể nhất của X so với V là chỉ có 2 túi khí và không có TSS, nhưng nếu giá lăn bánh rẻ hơn khoảng 100tr thì cũng rất đáng để cân nhắc. Khi đó Veloz sẽ vẫn có khách hàng thôi, nhưng không đe dọa X được.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.336
113
À, chỉ bản số sàn MT mới được hưởng 100% trước bạ! Sale Mit ở trên này hình như hơi yếu thì phải! :)
Trên báo thôi các cụ ơi! Xpander với XL7 năm nay chắc hạn nặng lắm

Hạng B2
21/12/16
264
365
63
Trên báo thôi các cụ ơi! Xpander với XL7 năm nay chắc hạn nặng lắm

Nguồn từ hãng luôn đây, ko có thì gọi cho đại lý mà đòi quyền lợi, ko người ta lại bảo dốt, được mà ko lấy.

Attachments

• Like
Reactions: cohvn
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương

Nguồn từ hãng luôn đây, ko có thì gọi cho đại lý mà đòi quyền lợi, ko người ta lại bảo dốt, được mà ko lấy.
Cũng có đứa dốt thật....!

• Like
Reactions: quangnguyen19