Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
2 em bi gầm là ok ngay độ trước khi DK càng ngon sau này mấy ảnh khòi ý kiến

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Đèn zin đi phố vẫn đủ sáng mà sao các cụ thích lên đèn nhỉ? Đèn gầm nhìn vẫn chói lắm.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
lên bi đi bác, hạn chế chói mắt người đối diện chứ còn chóa đa diên thì dù thay bòng náo người đối diện cũng mù mắt ah, sánh sáng ko gom. đèn xịn thì đợ hơn nhưng cũng ko bằng bi được đâu.
Trong việc độ xe với mình đèn là ưu tiên số 1 vì nó cực kì quan trọng

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Theo em xe còn mới còn bảo hành không nên độ chế điện đóm, hãng nó vin vào đó từ chối bảo hành. Bác mua cặp đèn Philips xtreme plus 130% H4 thay vào, cải thiện được khá nhiều, sau này hết bảo hành rồi hãy tính độ

• Like
Reactions: scrlinh
Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
Mình đã lên cặp bi gầm rồi, rất đáng tiền nhé ae, tiếc là k ai bán công tắc như xe zin, xài nút bấm không thích lắm, đã vậy còn màu xanh lá :confused:
  • Chào bạn @hungttri.
  • Mình mới đi Vĩnh Long nhận xe dùm đứa em,( do nó chưa lấy bằng). Xe bản MT, chạy từ đại lý Mit bên Cần Thơ về nhà, do Vĩnh Long chưa có đại lý nào.
  • Đúng là như nhiều anh em chia sẽ, đèn zin của xe không sáng, mình đã thay bóng Philip, thì thấy đỡ hơn,(do bóng Philip ngắn hơn khoảng 9mm nên ánh sáng có gom hơn). Xin Anh chia sẽ thêm, là cặp bi gầm mà Anh đã độ, hiệu gì, giá cả thế nào, có mất nhiều thời gian cho việc này không.
  • Nhân đây, cũng xin nói thêm. Cái cần công tắc xi - nhan và đá pha trên Xpander không giống xe khác. Mà mình thấy rất bất tiện.....
  • Nếu kéo cần đá pha, vào ban ngày, thì không có gì đáng nói. Tuy nhiên, khi chạy đêm, đèn đang cos, kéo cần đá pha,thì đèn chuyển sang pha luôn. Phải nhấp thêm 1 lần.....thì mới về trạng thái cos. Và khi chuyển sang pha, thì cos tắt.....:(

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
  • Chào bạn @hungttri.
  • Mình mới đi Vĩnh Long nhận xe dùm đứa em,( do nó chưa lấy bằng). Xe bản MT, chạy từ đại lý Mit bên Cần Thơ về nhà, do Vĩnh Long chưa có đại lý nào.
  • Đúng là như nhiều anh em chia sẽ, đèn zin của xe không sáng, mình đã thay bóng Philip, thì thấy đỡ hơn,(do bóng Philip ngắn hơn khoảng 9mm nên ánh sáng có gom hơn). Xin Anh chia sẽ thêm, là cặp bi gầm mà Anh đã độ, hiệu gì, giá cả thế nào, có mất nhiều thời gian cho việc này không.
  • Nhân đây, cũng xin nói thêm. Cái cần công tắc xi - nhan và đá pha trên Xpander không giống xe khác. Mà mình thấy rất bất tiện.....
  • Nếu kéo cần đá pha, vào ban ngày, thì không có gì đáng nói. Tuy nhiên, khi chạy đêm, đèn đang cos, kéo cần đá pha,thì đèn chuyển sang pha luôn. Phải nhấp thêm 1 lần.....thì mới về trạng thái cos. Và khi chuyển sang pha, thì cos tắt.....:(
Cái cuối cùng bác nói chắc cũng giống trên attrage/mirage, công tắc passing và pha cùng 1 hướng, dẫn đến hơi bất tiện khi muốn passing vào ban đêm. Các xe khác thường để 2 cái này ngược hướng nhau. Em nghĩ nếu đi một thời gian rồi cũng quen thôi bác. Nhưng lâu lâu nhảy qua xe khác thì lại lớ ngớ. Không hiểu sao Mit thiết kế cái cần đó kiểu vậy, chỉ dùng được 3 hướng, hướng còn lại cứng ngắc.

• Like
Reactions: datuongphung
Tập Lái
9/6/20
6
2
3
36
Bi gầm mình đang gắn là bi gầm xenon hiệu AES độ sáng 5000K, giá mua lúc đó là 2tr8, lắp thì nhanh lắm tầm 30p là xong, loại này khá phổ biến, ở SG mình thấy garage độ nào cũng có bán.
Vì lí do an toàn mình nghĩ các bạn nên lắp, vì đèn zin theo xe sáng yếu, đi trời mưa là không thấy gì luôn, rất nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: datuongphung