Tập Lái
1/11/15
9
40
13
Cho em nhiều chuyện chút, ý nghĩa "KAI" là gì vậy bác chủ ???
Nó có nhiều ý nghĩa lắm bác, như hồi em học ở UK thì Kai là một trong những cái tên được dùng để đặt nhiều nhất cho các bé- ý nghĩa của nó là : khai mở, tình yêu và cũng có thể là vui vẽ. Còn như ở Mỹ thì Kai còn có nghĩa là đại dương :D Cty bên em thì đặt tên toàn bắt đầu bằng chử này: tụi em có KAI Auto, KAI Farm và bây giờ là KAI Coffee :D Ngoài ra tên Kai còn là tên của một thành viên trong nhóm nhạc hàn quốc rất nổi tiếng với giới trẻ Việt Nam : EXO :D một chút thông tin gửi đến bác :D

• Like
Reactions: VuaMuc.vn
25/2/13
1.071
10.040
113
Hôm nọ giờ bận quá nên quên lên thớt này comment.
  • Đầu tiên là phải ghi nhận bác chủ rất có chí & làm rất tốt, mới năm nào thấy lên đây hỏi thăm anh em tư vấn là nên mua xe hay kinh doanh ..... mà bây giờ đã khởi nghiệp thành công.
  • Đã ghé quán tham khảo và cảm nhận rằng tuy đông khách nhưng khả năng cạnh tranh về lâu dài với chiến lược "nắm thắt lưng địch mà đánh" của bác chủ với chuỗi The Coffee Shop là rất khó để thành công về lâu dài.
  • Đối tượng của bác chủ nhắm tới là lứa tuổi trẻ & dễ thay đổi do đó sẽ rất nhanh có khách và cũng rất nhanh mất khách nếu ko thường xuyên tạo phong cách riêng.
  • Tuy mới mở những quán đầu tiên nhưng cảm nhận về chất lượng dịch vụ và đội ngũ nhân viên là ko bằng The Coffee Shop mặc dù họ có nhiều quán và nhiều nhân viên hơn, chất lượng thức uống cũng tương tự.
  • Là người uống cafe chuyên nghiệp và hay đi tham quan các quán mới thì em thấy ko có lý do để quay lại quán của bác lần thứ hai đối với lứa tuổi trên 30.
Chúc bác chủ mau nhận thức được vấn đề & chuyển mình thay đổi để thành công hơn. Riêng về phần đầu tư, sau khi em & bà cả ghé quán cảm nhận thì cả 2 đều cùng đi đến 1 kết luận là với mô hình hiện tại thì khả năng trụ hạng về lâu dài là rất thấp nên em rút lui.

Tập Lái
1/11/15
9
40
13
Hôm nọ giờ bận quá nên quên lên thớt này comment.
  • Đầu tiên là phải ghi nhận bác chủ rất có chí & làm rất tốt, mới năm nào thấy lên đây hỏi thăm anh em tư vấn là nên mua xe hay kinh doanh ..... mà bây giờ đã khởi nghiệp thành công.
  • Đã ghé quán tham khảo và cảm nhận rằng tuy đông khách nhưng khả năng cạnh tranh về lâu dài với chiến lược "nắm thắt lưng địch mà đánh" của bác chủ với chuỗi The Coffee Shop là rất khó để thành công về lâu dài.
  • Đối tượng của bác chủ nhắm tới là lứa tuổi trẻ & dễ thay đổi do đó sẽ rất nhanh có khách và cũng rất nhanh mất khách nếu ko thường xuyên tạo phong cách riêng.
  • Tuy mới mở những quán đầu tiên nhưng cảm nhận về chất lượng dịch vụ và đội ngũ nhân viên là ko bằng The Coffee Shop mặc dù họ có nhiều quán và nhiều nhân viên hơn, chất lượng thức uống cũng tương tự.
  • Là người uống cafe chuyên nghiệp và hay đi tham quan các quán mới thì em thấy ko có lý do để quay lại quán của bác lần thứ hai đối với lứa tuổi trên 30.
Chúc bác chủ mau nhận thức được vấn đề & chuyển mình thay đổi để thành công hơn. Riêng về phần đầu tư, sau khi em & bà cả ghé quán cảm nhận thì cả 2 đều cùng đi đến 1 kết luận là với mô hình hiện tại thì khả năng trụ hạng về lâu dài là rất thấp nên em rút lui.

Hihi, em cảm ơn bác đã dành thời gian ghé thăm cửa hàng bên em và để lại những feedback ạ :D Thật ra em cũng không phải chủ đầu tư mà chỉ là người phụ trách phát triển thương hiệu bên này. nên em xin không dám nhận lời khen khởi nghiệp thành công :( Còn về những ý kiến khác em chỉ muốn chia sẽ- mỗi thương hiệu ra đời đều sẽ có những phân khúc khách hàng, văn hoá cửa hàng... để theo đuổi :D nên có thể nó sẽ không phải dành cho người này- nhưng có thể dành cho người khác :D Hiện tại thì bên KAI vẫn xác định tiếp tục mở rộng thương hiệu bằng vốn của doanh nghiệp là chính - còn nhượng quyền chỉ chiếm phần không lớn mục tiêu số lượng cửa hàng bên em thôi :D Một lần nữa em thật sự cảm ơn những chia sẽ của bác. chúc bác cuối tuần vui vẽ bên gia đình ạ :D

để em hiền
1/4/05
3.799
93.069
113
Mình mới đóng cửa cái effoc 212 NTP, mất gần 1 tỏi, chúc các anh chị may mắn. :) :) Mình còn 1 số đồ chưa thanh lý như tủ bánh berjaya + máy xay Vitamix, tủ mát công nghiệp berjaya, anh chị nào cần thì pm nhá.