Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
vậy dán thêm keo dạng nước hả bác, chứ em có mua thêm 1 cuồn keo 3M hai mặt mà dán vô cái nhựa cứng nó không dính
keo cuộn đúng rồi đó bác, bác làm nóng trước rồi hãy dán.

Tập Lái
23/3/20
18
15
3
42
keo cuộn đúng rồi đó bác, bác làm nóng trước rồi hãy dán.
Em lấy máy sấy tốc thổi lên nóng muốn phỏng tay mà in lên chỗ dán ấn xuống xong gỡ lên nó cũng tróc lóc à, hỏi ngta nói xe mới có lớp làm bóng gì đó phải lau sạch, mà em lau đi lau lại thậm chí đã rửa xe luôn dán vẫn không dính, pó tay thiệt :( lỡ mua rồi mà không dán được bỏ đó cũng tiết :D

Tập Lái
10/2/15
10
5
0
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
Các bác cho hỏi dán miếng ốp trên nhựa cứng sần sao cho dính vậy, em mua mấy miếng ốp có sẵn keo 2 mặt 3M mà chỉ dán dính miếng bậc ngoài do nhựa bóng, còn bậc trong nhựa sần cứng thì không thể dán được. Mà hỏi chủ shop thì nói người ta vẫn dán dính bình thường :D
View attachment 2168970
Bác mua loại ốp trong ảnh này à, mua ở đâu đấy bác, nhìn đẹp phết

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Bác chọn đc e nào chưa, e lấy xe được mấy hôm chạy cũng ok phết, ko ồn gì lắm đâu bác ạ
Mình chưa lấy đang chờ bản G xem có xuống thêm ko thì cố. Bác lấy về để nguyên bản đi hả? Hỏi mấy bác bảo cách âm đi tầm 50-60km tiếng lốp vọng lên nhiều lắm mà E đi xe thì thích im 1 tí

• Like
Reactions: luciluv
Tập Lái
23/3/20
18
15
3
42
Mình chưa lấy đang chờ bản G xem có xuống thêm ko thì cố. Bác lấy về để nguyên bản đi hả? Hỏi mấy bác bảo cách âm đi tầm 50-60km tiếng lốp vọng lên nhiều lắm mà E đi xe thì thích im 1 tí
Nó ồn một phần là do đường bác ơi, em lấy xe từ Nguyễn Văn Linh chạy về QL050 mà cứ nghe ù ù tiếng bánh xe (em đã phủ gầm và cách âm toàn thân), khi em đi grap qua đại lý honda 1 lần đi bằng mazda 3, 1 lần đi bằng Elantra thì thấy cũng ồn y như vậy, còn vios thì khỏi nói, nhưng Altis lại êm hơn nha các bác. Hôm bữa em chạy về Củ Chi, trên QL22 thì nó cũng ồn, nhưng về đường nhỏ hơn, trống vắng hơn em tăng tốc chạy nhanh hơn mà nó im ru hà.
@luciluv mái cái này em mua trên lazada va shopee, cứ so sánh chỗ nào có nhiều comment khen và rẻ hơn là em mua :D
Mới mua Honda Civic thì làm gì, có nên gắn thêm đồ chơi?

Mới mua Honda Civic thì làm gì, có nên gắn thêm đồ chơi?

• Like
Reactions: luciluv
Tập Lái
10/2/15
10
5
0
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác @nho_saigon nói chuẩn này bác, do mặt đường nữa, nhưng tính ra là nó không ồn bao nhiêu đâu, xe e nguyên bản, hôm mới lấy e chạy từ cần thơ về nhà cũng gần 200km.
Mà bác cũng cân nhắc, đang mùa dịch mấy nhà máy bên Thái đóng cửa r đấy, lô em mua là lô mới về, 1 thời gian nữa có khi lại khan hàng đấy bác.

Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Xe mới thì bạn nên nhịn cái cảm giác ốp đồ nhựa inox, thậm chí làm body vì toàn nhựa và nhựa.
Nên tập trung làm:
  • Dán Cách nhiệt xịn (Llumae Vkook CoolNlite)
  • TPMS cảm biến trong màn hình tích hợp
  • Thảm sản Backliners hay cao su tốt, tuyệt đối không dùng thảm giả da 5D 6D
  • Bơm bánh tự ngắt, nỉ ốp cốp sau
  • Camera hành trình trước sau
  • Không mua thảm taplo, không gắn đồ tùm lum lên đó vì tai nạn là ăn hết
  • Không đính đá vì túi khí nổ là như bom bi
  • Dư dả thì cảnh báo điểm mùa, Mobieyes
  • Quan trọng là hãy luôn khảo sát giá vì nhiều thương nhân ăn dày, toàn đồ tàu mà cứ nói xịn nhất để bán giá cao. Lên shopee lazada tiki tìm trước không có rồi hãy mua từ thương gia.
Bác cho em xin ít hình thảm đc không ạ?