Hạng C
17/7/09
837
19
18
ddtuyen nói:
Em xin bộc bạch một vài suy nghĩ cá nhân.

Thứ nhất, tổng số thành viên Hội Previa 2014 do Bác Tamtany vừa cập nhật là 88 thành viên. Tuy nhiên, số lượng thành viên tham gia đề cử ứng viên Ban điều hành mới, theo thống kê của Bác Nguyensg, chỉ có 18 thành viên (chiểm tỉ lệ 20,45%) và tổng số thành viên tham gia bầu Ban điều hành mới qua tin nhắn điện thoại và đi bầu trực tiếp cũng chỉ có 21 thành viên (chiếm tỉ lệ 23,86%). Số liệu thống kê này đáng phải suy nghĩ lắm. Phải chăng (em chỉ suy đoán) thành viên Hội Previa hiện giờ không còn quan tâm lắm đến việc của Hội, hay là các Bác không thực sự tin vào viễn cảnh một luồng gió mới sẽ đến với Hội trong năm 2014. Ngoài ra, theo nguyên tắc bầu cử ở trường đại học của em thì với số lượng tham gia bầu cử như vừa rồi (23,86%) thì cuộc bầu cử sẽ bị đình lại. Tất nhiên là với Hội Previa, một hội chơi của các anh em có cùng đam mê, sở thích, thì nguyên tắc bầu cử có thể du di.

Thứ hai, xét kết quả bầu cử Ban Điều hành mới. Ứng viên có phiếu bầu cao nhất vào chức Hội trưởng đạt 9/21 phiếu, đạt 42, 85%, tức không quá bán. Điều này cho thấy 21 thành viên tham gia bầu cử ngày 16/03/2014 vừa qua cũng không đặt trọn niềm tin vào người đứng đầu tổ chức. Theo nguyên tắc bầu hiệu trưởng ở trường đại học của em (luôn luôn có Bộ vào giám sát) thì ứng viên phải đạt số phiếu bầu quá bán mới đắc cử. Nếu không ứng viên nào đạt quá bán thì sẽ phải tiến hành bầu lại. Hơn nữa, nếu xét tổng số phiếu bầu, vừa cho vị trí hội trưởng, vừa cho vị trí hội phó của từng người trong 3 ứng viên nhận được phiếu bầu cao nhất thì thấy: Bác Chieu Cuong: 9 + 5 = 14 = 66,66%, Bác Tamtany: 7 + 13 = 20 = 95,24%, Bác DDTuyen: 3 + 14 = 17 = 80,95%. Về vấn đề này, như em phát biểu ngay sau khi kết quả bầu được công bố, đúng ra là Bác Tamtany là người nhận được sự tín nhiệm cao nhất. Tất nhiên, như em đã nói ở trên, Hội Previa chỉ là hội chơi.

Thứ ba, như em đã phát biểu hôm qua, em đâu cần phải là Hội phó. Miễn là anh em tin tưởng giao cho em nhiệm vụ tìm kiếm nguồn phụ tùng và báo giá phụ tùng để anh em rộng đường tham khảo, so sánh, đối chiếu các nguồn hàng là em thấy vui quá rồi. Tóm lại, theo ý kiến cá nhân của em, cuộc bầu cử ngày 16/03/2014 chưa được thành công như mong đợi. Em mong thành viên Hội Previa đóng góp ý kiến và ý tưởng xây dựng Hội "xung" hơn.

Việc số lượng anh em tham gia đề cử, hoặc bình bầu chưa nhiều theo em nghĩ như sau :
- Tuy số hội viên nhiều nhưng số HV vào post bài, đọc bài hàng ngày chưa hẳn cao, do bận bịu kiếm lúa chăm sóc "2 bà".
- Kết quả đề cử được lấy ý kiến công khai, dân chủ, với kết quả các ứng cử viên là hợp lý, trùng với nguyện vọng đa số Anh em, nên Các bác làm biếng post bài. Trừ trường hợp quá bức xúc mới post bài tranh luận.
- Với ba UCV cao phiếu: chieucuong , Tamtany, đtuyen, phần lớn các Bác đều nghĩ ai làm HT, HP đều OK nên cũng không có ý kiến nhiều. Có thể hiểu là họ chấp nhận ủy quyền và tin tưởng vào kết quả do những Bác tham gia bầu chọn.

Về đổi mới:
- BĐH được bầu chọn một cách dân chủ, khách quan cho thấy kết quả phù hợp với số đông. BĐH có 3 bác sẽ đề ra chính sách, tiêu chí hoạt động tốt hơn trước đây vì một Bác cho ý kiến sẽ có hai bác còn lại phản biện.
- Bác Chieucuong đã có ý kiến là đang đảm nhận Chi Hội trưởng TFC nên cần Bác 2 HP hỗ trợ nhiều trong điều hành hội PC. Như thế Bác Tamtany và Bác đdtuyên sẽ có trọng trách và chủ động nhiều hơn, trong việc xây dựng và đổi mới Hội, nhất là về những tiêu chí mới theo nguyện vọng của các Anh em.

- Việc đổi mới hội không nhất thiết phải thay BĐH mới, mà có thể là Ban điều hành nhiệm kỳ mới, với những suy nghĩ mới, phong cách mới;... là thêm 1 HP để chia sẽ công việc;... là tăng lên uy tín của BĐH vì Bác Tuyên với tình yêu Previa, là người thẳng thắn và nhiệt tình với hội sẽ góp thêm nhiều ý kiến bổ sung vào quá trình điều hành hội.

Đây là một số ý kiến riêng của Em, góp ý thêm để cùng suy ngẫm...

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
ddtuyen nói:
Em xin cám ơn Bác Nguyensg đã tóm tắt kết quả bầu Ban Điều hành Hội Previa 2014 ngày 16/03/2014. Em cũng xin cám ơn các Bác đã chúc mừng Ban Điều hành mới và các Bác đã nhắn tin riêng cho em.

Tuy nhiên, khuya hôm qua, sau khi bia bay hơi hết, em lại trằn trọc không ngủ tiếp được. Kết quả bầu cử Ban Điều hành Hội Previa 2014 có rất nhiều điều phải suy ngẫm.

Em xin bộc bạch một vài suy nghĩ cá nhân.

Thứ nhất, tổng số thành viên Hội Previa 2014 do Bác Tamtany vừa cập nhật là 88 thành viên. Tuy nhiên, số lượng thành viên tham gia đề cử ứng viên Ban điều hành mới, theo thống kê của Bác Nguyensg, chỉ có 18 thành viên (chiểm tỉ lệ 20,45%) và tổng số thành viên tham gia bầu Ban điều hành mới qua tin nhắn điện thoại và đi bầu trực tiếp cũng chỉ có 21 thành viên (chiếm tỉ lệ 23,86%). Số liệu thống kê này đáng phải suy nghĩ lắm. Phải chăng (em chỉ suy đoán) thành viên Hội Previa hiện giờ không còn quan tâm lắm đến việc của Hội, hay là các Bác không thực sự tin vào viễn cảnh một luồng gió mới sẽ đến với Hội trong năm 2014. Ngoài ra, theo nguyên tắc bầu cử ở trường đại học của em thì với số lượng tham gia bầu cử như vừa rồi (23,86%) thì cuộc bầu cử sẽ bị đình lại. Tất nhiên là với Hội Previa, một hội chơi của các anh em có cùng đam mê, sở thích, thì nguyên tắc bầu cử có thể du di.

Thứ hai, xét kết quả bầu cử Ban Điều hành mới. Ứng viên có phiếu bầu cao nhất vào chức Hội trưởng đạt 9/21 phiếu, đạt 42, 85%, tức không quá bán. Điều này cho thấy 21 thành viên tham gia bầu cử ngày 16/03/2014 vừa qua cũng không đặt trọn niềm tin vào người đứng đầu tổ chức. Theo nguyên tắc bầu hiệu trưởng ở trường đại học của em (luôn luôn có Bộ vào giám sát) thì ứng viên phải đạt số phiếu bầu quá bán mới đắc cử. Nếu không ứng viên nào đạt quá bán thì sẽ phải tiến hành bầu lại. Hơn nữa, nếu xét tổng số phiếu bầu, vừa cho vị trí hội trưởng, vừa cho vị trí hội phó của từng người trong 3 ứng viên nhận được phiếu bầu cao nhất thì thấy: Bác Chieu Cuong: 9 + 5 = 14 = 66,66%, Bác Tamtany: 7 + 13 = 20 = 95,24%, Bác DDTuyen: 3 + 14 = 17 = 80,95%. Về vấn đề này, như em phát biểu ngay sau khi kết quả bầu được công bố, đúng ra là Bác Tamtany là người nhận được sự tín nhiệm cao nhất. Tất nhiên, như em đã nói ở trên, Hội Previa chỉ là hội chơi.

Thứ ba, như em đã phát biểu hôm qua, em đâu cần phải là Hội phó. Miễn là anh em tin tưởng giao cho em nhiệm vụ tìm kiếm nguồn phụ tùng và báo giá phụ tùng để anh em rộng đường tham khảo, so sánh, đối chiếu các nguồn hàng là em thấy vui quá rồi. Tóm lại, theo ý kiến cá nhân của em, cuộc bầu cử ngày 16/03/2014 chưa được thành công như mong đợi. Em mong thành viên Hội Previa đóng góp ý kiến và ý tưởng xây dựng Hội "xung" hơn.

Em đứng ngoài " quan sát " và có vài nhận xét về " trăn trở " của bác Tuyên :

- Em thấy thông lệ bầu cử có nhiều Đảng phái tham gia thì mới tính tới số phiếu bầu không quá bán , Bác có thể đại diện đứng ra liên minh với Bác tamtany và Bác nguyensg và xin gom số phiếu bầu của 3 bác vô là dư bán rồi ! Còn nếu đơn giản trong nhóm AE với nhau thì bầu 1 lần công khai vậy được rùi có gì đâu mà phải bầu đi bầu lại !

- Còn việc bác thống kê 3 bác là 66,66% , 95,24% , 80,95% rồi kết luận bác Tamtany là người được sự tín nhiệm cao nhất là hoàn toàn lạc đề ( em ko dám nói là sai hehe ) ! 3 cái % kia chẳng có ý nghĩa gì cả ! Có Bác xứng đáng làm HT chứ ko cần làm HP ! Có Bác làm HT cũng được nhưng làm HP là tuyệt nhất ! Có Bác chỉ nên làm HP là xứng đáng ... ! Cái này gọi là tâm và tầm của các Bác được AE mong muốn xắp xếp cho Chi hội mà Bác !

Chúc các Bác vui vẻ - Đoàn kết và Xây dựng Chi hội càng thêm náo nhiệt ạ ! Thân !

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em chào Bác Lương,

Chuyện bầu bán thì em cũng đã có nói: "Tất nhiên là với Hội Previa, một hội chơi của các anh em có cùng đam mê, sở thích, thì nguyên tắc bầu cử có thể du di" chứ em đâu có nói phải bầu đi bầu lại.

Nghe Bác nhắc nhở về cái "tâm" và cái "tầm" em thấy lòng bất an và ân hận quá vì thấy mình không có "tâm" và cũng chẳng có "tầm" gì ráo nên tự thấy mình không xứng đáng ạ.

Thôi em xin các Bác cho em thể hiện tình yêu Previa theo cách riêng của em đi, không cần tâm, tầm hay tư cách gì cả.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Trời ah!
PC có quá nhiều việc đến nổi phải cần 1 HT & 2 HP? Đâu có cần hòanh tráng đến như vậy?!

1 ông làm Cố vấn Kỹ Thuật, 1 ông Chủ Tẹt , , , ý lộn Chủ Tịch phụ trách chung mọi việc cho các ae, ông còn lại thì phụ trách về Công đoàn, là phần tử tích cực kết nối mọi người lại với nhau như tụ tập ăn chơi nhảy múa gì gì đó.
Giống như Vn mình nè Thủ Tướng, Chủ Tich, Tổng Bí thư, đâu có ông nào to hơn ông nào ?! Mà hình như ông nào cũng oách hơn em cả

• Like
Reactions: Previa 96
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Phải công nhận trong PC này cũng có nhiều người rảnh thật , trong lúc Anh , em cùng nhau xây dựng thì lại có người chỉ thích kích bác người khác .... đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng...

@ Bác Tuyên : em hy vọng Bác hãy suy nghĩ những gì em và các Bác khác đã nói với Bác hôm 16/3 và mong rằng Bác bỏ ngoài tai những lời kích bác của người khác mà rời xa ae Pre nhé , Pre luôn luôn cần những người như Bác vì nếu thiếu Bác thì những người mới chậm chửng chơi xe Pre cũng sẽ gặp nhiều khó khăn trong việc sữa chữa cũng như tìm mua phụ tùng thay thế . Thân

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
Xedaumalai nói:
Có cùng suy nghĩ như bác.
"Bức xúc" lâu rồi hôm nay mới "bứt nút" hả Bác.....

Thôi qua thớt xả xì chét đi Bác!

Last edited by a moderator: