Hạng B2
11/9/10
243
998
93
49
Các bác cho e hỏi , vị trí lắp đặt hộp đen trên xe có thể để ở 1 chỗ bí mật trong xe được ko ? Để mình dễ quản lý trong trường hợp mình cho thuê xe và kẻ gian ko thể tháo nó ra.

Tập Lái
20/12/13
39
1
16
37
lastman1974 nói:
Các bác cho e hỏi , vị trí lắp đặt hộp đen trên xe có thể để ở 1 chỗ bí mật trong xe được ko ? Để mình dễ quản lý trong trường hợp mình cho thuê xe và kẻ gian ko thể tháo nó ra.
Có 2 trường hợp thế này nha bác:
TH 1: Xe bác thuộc diện không bắt buộc lắp hộp đen theo quy định của bộ GTVT mà bác muốn lắp để quản lý thì bác yêu cầu nhân viên lắp đặt lắp theo ý của bác.
TH 2: Xe bác thuộc diện bắt buộc lắp hộp đen theo quy định của bộ GTVT thì bác phải lắp thiết bị sao cho khi CSGT dừng xe kiểm tra có thể gắn thiết bị của họ vào để kiểm tra được ạ.

Hiện tại thì bên đang có chương trình tặng miễn phí thiết bị hộp đen hợp chuẩn hợp quy theo quy định của Bộ GTVT ( sản phẩm của Công ty CP Định vị Sài Gòn Track ) trị giá 2.750.000đ cho khách hàng tham gia bảo hiểm có mức phí 8 triệu. ( AIG, LIBERTY, BẢO MINH, BẢO VIỆT, PJICO, PVI, MIC )
Hi vọng chương trình này sẽ được ủng hộ.

• Like
Reactions: netvn
Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
lastman1974 nói:
Hoàn toàn được nhé bác...xe nhà em cũng lắp ở chỗ không ai biết và có 1 sợi cáp được nối từ hộp đen ra ngoài để cho các cơ quan chức năng có thể lấy thông tin từ đó...vì xe nhà em buộc phải gắn hộp đen...còn nếu xe bác không thuộc dạng bắt buộc gắn thì sẽ không cần sợi cáp đó...đa số xe nào cũng gắn ở chỗ không thấy không ah bác ơi...tiện về thẩm mỹ nội thất nữa :D

Tập Lái
21/4/15
4
0
1
36
Thiết bị định vị xe máy, xe tải, xe hơi, ô tô,.... GIÁ RẺ
Bảo hành 1 năm, bảo trì mãi mãi
LH: 0913121152 – 0929298838
Để được tư vấn và giải đáp mọi thắc mắc

Tập Lái
18/7/04
38
11
8
50
Đang cần gắn vài cái hộp đen cho xe uber. Các bác biết loại nào dùng tạm đc giới thiệu với ạ. Loại có chứng nhận họp quy là ok.

Tập Lái
10/11/13
18
0
3
TP.HCM
giamsathanhtrinh.org
Cái đó đúng ra phải gọi nó là thiết bị định vị chứ không phải khái niệm hộp đen như trên máy bay đâu cụ ạ, nó đo được vị trí, tốc độ, tổng quãng đường di chuyển bằng định vị toàn cầu

Hạng B1
24/6/16
58
52
18
23
các bác cho e hỏi gắn hộp đen xong nó chạy liên tục như vậy khi tắt máy dừng xe lâu có hại bình ắc quy ko ạ, hay nên rút điện nguồn ra, e thấy nó cũng nóng nóng ko bik có nguy cơ cháy nổ gì ko

Hạng F
29/10/14
8.567
11.278
113
các bác cho e hỏi gắn hộp đen xong nó chạy liên tục như vậy khi tắt máy dừng xe lâu có hại bình ắc quy ko ạ, hay nên rút điện nguồn ra, e thấy nó cũng nóng nóng ko bik có nguy cơ cháy nổ gì ko
Nó chỉ đơn giản là cái cục để cắm cái sim điện thoại vô thôi. Ko có xài nhiêu điện hết pác ạ

• Like
Reactions: intelvn
Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Nên lắp loại nào tầm bao nhiêu các bác ợ!? E cần 1 cái phòng khi cần nói chuyện tử tế với mấy anh đứng đường ah