Hạng B1
18/10/19
52
53
18
31
Nhà em đang xây chuẩn bị vào giai đoạn hoàn thiện cần lắp đèn mà chưa biết lựa chọn đèn led hãng nào cho từng không gian trong nhà. Em tìm hiểu thị trường có nhiều thương hiệu đèn led như: Philips, Rạng Đông, Điện Quang, Phenikaa lighting... Bác nào rành tư vấn giúp em với.

Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Em thì quan tâm dòng đèn led nào tốt cho thị giác. Hỏi ké bác chủ thớt xíu nha.

Tập Lái
8/10/20
23
56
13
30
Rạng Đông & Điện Quang hiện chỉ có mấy dòng led phổ thông, còn bác muốn các dòng led cao cấp có thể đáp ứng các hiệu ứng & nhu cầu ánh sáng theo nhịp sinh học con người thì bác có thể lựa chọn một số thương hiệu sau: CREE (Mỹ), Lumiled (Philips), Seuol semi (Hàn Quốc), Phenikaa Lighting (Việt Nam).

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Bác nên lựa chọn đèn led theo từng không gian & công năng sử dụng nha. Đừng dùng 1 loại bóng cho tất cả các ko gian thì í ẹ lắm.

Hạng B1
16/7/15
51
21
18
33
Nhà bác có con đang tuổi đi học thì lưu ý cả việc chọn đèn tại góc học tập của con nữa nha. Bản thân em cũng muốn tìm loại đèn phù hợp cho góc học tập, làm việc mà chưa biết chọn loại nào phù hợp.

Tập Lái
8/10/20
23
56
13
30
Nhà bác có con đang tuổi đi học thì lưu ý cả việc chọn đèn tại góc học tập của con nữa nha. Bản thân em cũng muốn tìm loại đèn phù hợp cho góc học tập, làm việc mà chưa biết chọn loại nào phù hợp.
Đèn học tập làm việc thì bác có thể mua đèn led Healthaa nha. Loại đèn này có hệ số hoàn màu CRI = 95+, chỉ số tái tạo màu đỏ R9 = 95 (so với CRI ~ 80, R9 ~ 0 của các đèn led thông thường trên thị trường) & tỷ lệ ánh sáng sinh học (Melanopic/Photopic) rất cao ~1,04 - 1,18, giúp tăng sự tập trung, tạo sự thoải mái khi học tập, làm việc dưới ánh đèn.

Hạng B1
30/8/18
55
16
8
31
Quận Bắc Từ Liêm
Đèn học tập làm việc thì bác có thể mua đèn led Healthaa nha. Loại đèn này có hệ số hoàn màu CRI = 95+, chỉ số tái tạo màu đỏ R9 = 95 (so với CRI ~ 80, R9 ~ 0 của các đèn led thông thường trên thị trường) & tỷ lệ ánh sáng sinh học (Melanopic/Photopic) rất cao ~1,04 - 1,18, giúp tăng sự tập trung, tạo sự thoải mái khi học tập, làm việc dưới ánh đèn.
Đèn có hệ số hoàn màu CRI = 95+ là xịn sò bác nhỉ.

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Bác cẩn thận tìm hiểu trước khi xây xửa nhà cửa là tốt. Em làm cái hair salon ko lưu tâm tới vấn đề đèn đóm này nên nhìn hair salon nhà em ko đc thẩm mĩ cho lắm, cảm giác kém sáng ấy bác.
Hair salon thì lắp mấy đèn led âm trần, đèn chiếu điểm hả bác.

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Rạng Đông & Điện Quang hiện chỉ có mấy dòng led phổ thông, còn bác muốn các dòng led cao cấp có thể đáp ứng các hiệu ứng & nhu cầu ánh sáng theo nhịp sinh học con người thì bác có thể lựa chọn một số thương hiệu sau: CREE (Mỹ), Lumiled (Philips), Seuol semi (Hàn Quốc), Phenikaa Lighting (Việt Nam).
Để em lưu lại sau này dùng.