Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.633
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em vừa gặp 1 chiếc Hyundai Y10 bị thủy kích trong trận mưa Sg đêm qua kéo về Hyundai Bến Thành nè! Sợ quá, thui cất xe ở nhà đi xuồng ba lá cho lành. Nhà em ngay bến sông, tiện. Hình như Thành Công mới nhập về 1 lô... cano cao tốc!

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
năm rùi bạn em cũng bị tèo 1 em BWM 645 vì đường ngập,lỡ vô rùi lùi không được tiến cũng không,xe tải chạy ngang 1 cái bụp bụp,thằng bạn không biết đề tiếp,thế là thủy kích cong 6 cây dên.

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
em thấy cái dzụ hố tử thần nguy hiểm hơn nhiều, nước còn biết để né chứ hố là pó tay. Giờ nhiều bẫy quá thật nguy hiểm cho người tham gia GT

Hạng F
5/3/10
5.996
31.569
113
Cũng biết nên cất 4b ở nhà nhưng nhiều lúc bắt buộc phải đi như đi đón f1 chẳng hạn làm sao bây giờ?

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
khúc nào ngắn ngắn thì đút đít xe de qua :D còn ko thì thấy mưa bắt đầu lớn thì tháo lọc gió :D mà cũng hên xui nhìu xe ko tháo ra được như Focus

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Cất 4b, đi 2b máy cơm là khỏi lo ngập nước chết máy hay thuỷ kích.
Theo em cứ mưa to nếu thấy đường ngập nước thì tìm chỗ cao mà nghỉ cho khoẻ, tạnh mưa + nước rút thì về cho khỏi lo lắng.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Mấy năm trước e bị trên đường Nguyễn Duy Trinh Q.2 đoạn gần đến Đỗ Xuân Hợp hướng từ Nguyễn Thị Định về Đỗ Xuân Hợp, gần cây xăng. Nay đoạn này hình như đã được nâng rồi thì phải.
Chiều hôm đó e đi từ Đỗ Xuân Hợp về Nguyễn Duy Trinh, trời mưa rất to, đến đoạn nêu trên đường như sông, quay đầu cũng ko xong vì mưa quá to & xe rất nhiều, lại đang kẹt giờ đã hẹn khách ở Q.1, lúc đó e đang chạy Matiz SE 2004, chỉ đi số 1 & 2 bò thật chậm, tắt máy lạnh như sách vở đã dạy, nhưng nhìn nước bên ngoài rất cao đã xâm xấp khe hở ngay cabô, tiếng nước vỗ vào thành & sàn xe lõm bõm nghe nổi da gà. Thế rồi chuyện gì sẽ đến cũng phải đến...đoạn này đường khá hẹp, 1 chiếc tải nặng ngược chiều cự ly gần mang theo con sóng lớn ko thương tiếc dập thẳng vào xe e, Matiz bị sóng đánh chao chao thêm được vào mét thì ngất xỉu, giữa biển người, xe, nước mênh mông quả thật e lúng túng còn hơn lúc hẹn bạn gái đi chơi lần đầu...cũng ko dám khỏi động máy lại. Bật đèn khẩn cấp, đậu lỳ giữa đường luôn, được 1 lúc có thì có 1 a lực điền tốt bụng lái chiếc 1T25 ở đằng sau tới gõ cửa kiếng e nói: "cầm lái đi, tui đẩy tới cho!". Ko thể tin nổi, 1 mình ảnh đẩy chiếc Matiz + e vào lề giữa dòng nước 1 cách nhẹ nhàng. Tiếp tới là phát tín hiệu SOS liên tục: Gọi cứu hộ, gọi người quen để gửi xe & nhờ xử lý, gọi Sếp, gọi khách báo tới trễ, gọi. gọi...tới e Sirroco vốn đã yếu xìu hết pin luôn, chết lên chết xuống mấy lần:(. Cứu hộ báo nội trên cùng con đường này hiện tính luôn e đã là vụ thứ 3, & còn rất nhiều nơi khác, thông cảm chờ dùm khoảng 1 giờ nữa mới tới được...Vậy là bấm kính xuống, ngồi bên cửa sổ...Matiz ngắm nhìn thiên hạ bon chen, bươn chải giữa dòng...nước, tai như văng vẳng bài: Em ơi ! Hà lội phố...
Tốn mất 500 kéo từ Q.2 về cầu Tân Thới Hiệp, xe ôm vào Q.1 ăn cơm với khách. Mai sáng phone tới BV hỏi thăm e ngay, a thợ bảo: "tới lấy xe đi!", lúc đó mới 9h20 sáng ?????? làm việc hiệu quả dữ ta !
Tới rước e, a thợ nói: "xe chẳng bị gì, nước chỉ vừa vào tới lọc gió, lọc gió ướt nên tắt máy, tại a ko biết chứ trường hợp này chỉ cần tháo lọc gió, nếu họng hút ko nước đề là nổ, tìm được lọc gió thay thế là tốt nhất, còn ko cũng có thể chạy liều về nhà & tìm lọc gió lắp lại ngay kẻo bụi vào phá máy! " ;)