Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
5d vừa dày vừa cứng. Dùng 1 thời gian cong vênh ở các mép nhìn xấu kinh.
Vậy hả Bác, Em dùng chưa đủ lâu nên chưa thấy bộ thảm nó thay đổi gì cả, vẩn thấy nó mềm mại, tụi nhà may nó bảo hành 5 năm cho bộ thảm của Em, đến khi đó không biết Em sẽ thay tham hay xe nữa.

Hạng B2
26/4/15
149
42
28
39
View attachment 1801660 Trước giờ em không quan tâm thảm trải sàn lắm, chỉ giữ cho mọi thứ sạch sẽ không mùi là ổn rồi. Có cái sàn bên ghế tài lâu ngày bị rách, nên muốn hỏi các bác xem thảm nào xài được ạ. Em thấy nhiều người dùng kiểu như hình này, tầm 200k/mét vuông nhìn cũng ổn. Bác nào cho em xin tư vấn xem có nên dùng không ạ, có bị trơn trượt hay ám mùi gì không? Em cảm ơn các bác. [pagebreak][/pagebreak]
Em cũng đang dùng loại này, trời mưa ko lo ướt thảm chính. Dùng ok nhé bác.

• Like
Reactions: De Red
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Chuẩn rồi, cứ thảm cao su mà quất, vừa tự dễ làm vệ sinh mà khi đi rửa xe nó xịt bằng súng áp cao lại sạch như mới luôn.
Còn mấy loại thảm kia chỉ được đẹp lúc đầu thôi, dùng thời gian cũ rồi nhìn sàn xe chán không muốn lên luôn.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
chuẩn rồi, đẹp thật, đắt thật. nhưng dùng sau 3 4 tháng e cũng vứt bố đi mua thảm cao su về dùng cho tiện và sạch :))
Thảm cao su chỉ để lót chân bên trên thôi chứ bác, ở dưới vẫn nên có 1 lớp lót sàn chứ (tất nhiên ko dùng xD :))

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Nói cho vuông là như thế này : hiện thị trường có 3 loại chất liệu chính cho thảm otô là : nỉ, cao su, và simili giả da 4D 5D.
- Bác nào xài nỉ sẽ có hiện tượng bụi li ti không bao giờ sạch được, nước thì thấm vào lâu ngày không phơi là hôi nguyên xe. ( em đang xài thảm nỉ hãng tặng nên khuyên không nên xài )
- cao su : tuỳ thương hiệu và mẫu mã, nhưng chung qui lại là sẽ giữ được bụi và nước không bị thấm xuống sàn zin, sau đó cứ lấy ra rửa xịt lau khô lại xài tiếp, e cũng tính mua lót cao su ( có thể là black liner ) hoặc rẻ hơn thì của michelin hay trong siêu thị ở cresent mall Q7 có bán mấy loại.
- 4D 5D : trừ những người giữ xe " sạch " và " thích cầu kì " thì xài, còn đi ra đi vào giầy dép dính bùn nước các thứ lên xe phải đập đập cái chân ( như em ) thì theo em là đừng thử dù chỉ 1 lần.

• Like
Reactions: zace4000 and De Red
Hạng B1
5/7/05
52
10
8
Hồ Chí Minh
Mình đang xài, rất ổn bạn ạ, lót trong xe và cả cốp sau. Thảm này có một tính năng đặc biệt là có thể chứa nhiều nước, hôm trước đựng một bịch ni lông lớn hải sản và đá ở cốp sau, về nhà lấy tấm thảm ra, đổ nước ra thì bất ngờ khi thấy lượng nước được đổ ra khá lớn. Không có thảm này là cốp sau đã ướt hết rồi

• Like
Reactions: De Red