Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Mua thảm lót sàn nào xài được?
Trước giờ em không quan tâm thảm trải sàn lắm, chỉ giữ cho mọi thứ sạch sẽ không mùi là ổn rồi. Có cái sàn bên ghế tài lâu ngày bị rách, nên muốn hỏi các bác xem thảm nào xài được ạ. Em thấy nhiều người dùng kiểu như hình này, tầm 200k/mét vuông nhìn cũng ổn. Bác nào cho em xin tư vấn xem có nên dùng không ạ, có bị trơn trượt hay ám mùi gì không? Em cảm ơn các bác. [pagebreak][/pagebreak]

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Em có dùng thảm này nhưng lót ngoài sau để chất đồ không dơ thôi. Đằng trước thản lông nên k sài để vậy cho đẹp

• Like
Reactions: De Red
Tập Lái
24/9/18
16
9
3
35
Thấy giờ mọi người chuộng loại thảm 5D 6D gì đó. Nhìn bắt mắt, đẹp, sang.
Mình có đặt 1 bộ nhưng cảm giác nó không khít 100% nhưng may áo may quần được. Với lại thêm 1 điểm trừ cho loại thảm 5D 6D là nó che luôn cái cửa gió dưới chân cho hàng ghế thứ 2 (được lắp dưới ghế ngồi hàng ghế thứ 1 - xe em là xe sedan :)

Mọi người có dùng rồi thì cho em ý kiến và cách khác phục luôn nhé.

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Tui đang sài. Thấy ổn. Không nghe mùi gì cả. Bác chú ý là loại này có đến mấy loại lận. Loại tốt thì cầm lên tay rất mềm mại và bề mặt nhẵn không xù xì. Gara lúc nào cũng có vài loại cho bác chọn (thường là 2 loại). Bác nên chọn loại tốt nhất ấy chứ loại rẻ tiền thì nghe mùi rất kinh khủng (kiểu như mình đốt bao bóng nhựa ấy) và kém bền. Thân chào bác

• Like
Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Nếu xe đời mới thì các bác xài những loại thảm của hãng có tên tuổi thiết kế riêng theo xe (như Back Liners) rất tốt. Giá cao.
Như xe em, đời Tống, thì làm 1 bộ thảm cao su cắt, cắt xén thế nào đều tùy ý mình. Không đẹp lắm nhưng em thấy độ che phủ tốt. Trước em xài bộ thảm 4-5 món gì đó xài chung cho các mẫu 7c thì độ che phủ của thảm hơi kém, mà em để sàn nỉ zin nên những phần thảm ko che được mau dơ.
Thảm 4D 5D gì đó thì em được khuyên là không nên xài vì các mối chỉ may mau bung lắm. Em cũng nghĩ rằng sàn xe thì nên sủ dụng vật liệu ít mài mòn.

• Like
Reactions: zace4000 and De Red
Tập Lái
15/12/18
27
13
3
View attachment 1801660 Trước giờ em không quan tâm thảm trải sàn lắm, chỉ giữ cho mọi thứ sạch sẽ không mùi là ổn rồi. Có cái sàn bên ghế tài lâu ngày bị rách, nên muốn hỏi các bác xem thảm nào xài được ạ. Em thấy nhiều người dùng kiểu như hình này, tầm 200k/mét vuông nhìn cũng ổn. Bác nào cho em xin tư vấn xem có nên dùng không ạ, có bị trơn trượt hay ám mùi gì không? Em cảm ơn các bác. [pagebreak][/pagebreak]
Nếu xe bác không còn mới keng với thương hiệu bóng bẩy lắm thì cứ loại này mà quất nhà bác. Bác chọn loại dẻo mềm không mùi là được. Loại này không trơn trượt gì cả.
Mình cũng xài loại này được 5 tháng rồi, vẫn OK.

• Like
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Hồi mua xe về Em lột thảm theo xe, thay luôn bộ 5D-6D vào nhìn sang phết. Mai đúng bộ của đời xe thì vừa khít chứ ko đúng ráp vào nhìn không thể đẹp được.

• Like